• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Khám chó ở Gaia,1 lần rồi chán hẳn

Mình ở Hn,lần thứ 3 nuôi chó,2 em đầu nuôi không sao.Số là 3 tuần trước mình có mua 1 em fox sóc hơn 1 năm tuổi về nuôi,lúc mua về khoẻ khoắn ăn uống ị đái vô tư lắm.chỉ mỗi tội đái nhiều lần.1 hôm trời vừa mưa xong mấy tiếng,mình có dắt e nó đi dạo,về nhà hôm sau có vấn đề về sụt sịt mũi,cũng theo dõi 1 2 hôm mà thấy chó không hết bệnh,Thằng em mình đợt trước khám chó ở Gaia kêu tốt nên giới thiệu mình qua.Chuyện chữa bệnh sổ mũi cho e cún bắt đầu từ đây
Ngày 1 : Mang cún lên gaia 7h tối,gặp đc anh long chủ trung tâm ở đấy,cũng nhờ a ý xem hộ chó của mình có vấn đề gì không,mình mới nuôi chó nên không biết,anh ý cũng nghe tim phổi,cặp nhiệt độ kêu BT,mình kêu anh ý tiêm cho 1 mũi Vắc xin 7 bệnh,tẩy giun và cũng bảo anh ý vấn đề đái dắt và sổ mũi,anh ý cũng tiêm 1 mũi kêu là chữa bệnh đái dắt và cho mình 5 liều thuốc chữa sổ mũi mang về kêu trộn vào thức ăn nước uông.Mình ok.Thiệt hại lần đầu : 500k
Trong 5 ngày mình cho chó ăn uống bt,kèm thuốc theo chỉ dẫn của anh ý,nhưng chó vẫn bị sổ mũi không đỡ,vẫn đái dắt và bị thêm táo bón thì phải ( 4 ngày không đi ị )
Ngày 6 : Lại mang chó lên gaia.kêu a ý là uống hết thuốc rồi mà không khỏi,anh ý kêu chó bị nặng rồi,tiêm 3 hôm @@ ( đến đây mình hơi hốt vì chó uống thuốc k khỏi @@ ),tiêm 1 mũi sổ mũi : 200k
Ngày 7 :Mang chó lên tiếp tiêm lần 2,lần này kêu vụ chó k đi ỉa,anh ý kêu táo bón,thông thuốc cho nó,đi ị được ( có tý vui ).Thiệt hại :200k
Về nhà chó có dấu hiệu bị mệt,biếng ăn nằm ủ rũ,
Ngày 8 : Mang chó lên tiêm lần cuối ,tiêm 2 ngày rồi mà bệnh sổ mũi không khỏi,h thêm mệt với biếng ăn,anh ý truyền thuốc,tiêm sổ mũi.Thiệt hại tiếpp 200k.Hôm đấy là tối t6,có 1 anh ở trung tâm hẹn kêu t7 e mang chó lên để a kiểm tra lại hô hấp @@ WWTF hôm đầu tiên khám kêu tim phổi bt @@
Về nhà chó lại năng động,ăn uống bt,nhưng bệnh đái dắt không hết.
Ngày 9 : Thứ 7,sáng sớm 8h e mang chó lên,đúng lúc gặp anh tối hqua thì con chó nhà e nó đái lại xón ra tý máu :-o mấy hôm trc nước tiếu trong veo,lần này e sợ vcc ra,Anh bsi kêu e để chó lại đây,chiều hoặc tối đón về,a kiềm tra mũi vs vụ đi tiểu cho.Mình có tý nhụt mà nghĩ con chó đang bị bênh nên cũng để chó lại cho các ông ý khám xem làm sao,Nhờ ny gọi điện hỏi thăm ks.Đến tầm chiều mình có call thì bên Gaia kêu chó của em ok rồi.Chả hiểu ok ở đấy là ntn
Chiều tối e đến đón chó về,hỏi ông ý vụ đái ị sổ mũi ntn r,ông ý kêu như đinh là Done.Vụ tiểu ra máu thì kêu mai e mang chó lên để a kiểm tra tiết liệu.E *** hiểu e để chó ở đấy 1 ngày để các ôgn ý khám cái gì mà còn kêu mai lên kiểm tra tiếp.Thiệt hại tiếp 200k
Bm quá e có về kể chuyện cho ny e nghe.ny e dắt sang bên nhà bác hàng xóm là bác sĩ thú y bên Sở Thú Hn,bác ý xờ bím nó phán luôn là chó e bị tiết liệu nặng nên đái ị rất kém.bác ý tiêm giúp e 3 hôm 3 mũi còn cho thuốc mang về uống miễn phí.Bác ý lấy của e tất cả chỉ 500k mà hnay chó của e đã hết sạch đi vệ sinh ra máu r.Vụ sổ mũi e chưa xem được vì h bác ý đang đi vắng
Tổng kết thiệt hại chó của em ở Gaia là 1tr300k tròn mà chó thì vẫn bệnh,chả khỏi sổ mũi hay đái dắt gì ở đây,E cũng không có ý kiến gì nhiều,chỉ posst lên cho a e đọc cho biết,Vì thực sự mình bỏ tiền ra mà không được việc gì cảm thấy rất ức chế,e không đánh giá chuyên môn của các anh bên Gaia nhưng chả có lý do gì không khám 1 lượt xong hết mà cứ kêu mai e dắt cho qua để a khám lại.H e thà nhơ bác hàng xóm còn hơn vác chó lên đấy kiểm tra.
Chuyện của e đến đây thôi,tks a e đã đọc !

langtu_yenthanh

Active Member
Thanks bạn. Bài viết của bạn rất hữu ích cho a e nuôi cún. Cho mình số đt của bác sỹ gần nhà bạn đc k bạn ?

Thanks bạn. Bài viết của bạn rất hữu ích cho a e nuôi cún. Cho mình số đt của bác sỹ gần nhà bạn đc k bạn ?
để mình hỏi ny mình,bạn đến ngõ 612 đê la thành,hỏi cô hương bác sỹ sở thú hà nội là người ta biết đấy

BunnyTran

Mình là ny chủ topic. Sáng nay mình gọi điện hỏi a Long ở Gaia thì a ấy bảo chó của mình do tiêm vác xin mũi đầu nên dễ phát bệnh ra ngoài. Trong khi cún của mình bị cúm trước khi tiềm. Tóm lại sau 5 ngày đến chữa cúm hết 950k, hứa hẹn sẽ chữa dứt điểm vào lần tiêm truyền t4 thì hnay a ay lại bảo đem cún đến khám. Mỗi lần khám là lại tốn vài trăm. Tiền thì lấy rất đắt nhưng hiệu quả thì không thấy. Chó bị nặng hơn trước. A ay bao do cơ địa cún của mình nên phải chữa lâu. Lâu thì lâu cũng phải đỡ chứ không thể không đỡ. Hơn nữa ban đầu chỉ là cúm nhẹ, a y còn bảo không sao và cho 5 gói thuốc để uống, uống không khỏi thì lại bảo bị nặng hơn rồi....Chán hẳn

Update thêm 1 vụ nữa ở Gaia cho mọi người
Lại là GAIA. Đây là lần đầu tiên cũng là lần cuối cùng tôi viết những bức xúc của tôi về bệnh viện thú y GAIA. Và tôi sẽ không bao giờ đem cún nhà tôi lên đây cũng như giới thiệu cho bất cứ ai phòng khám này nữa.

Tôi không phủ nhận GAIA là 1 bệnh viện thú y đi đầu tại Hà Nội về trang thiết bị, dịch vụ và qui mô. Tôi đồng ý GAIA có service phục vụ khách hàng rất oke (chấp nhận cả việc giá cả đắt đỏ hơn so với những nơi khác). Tôi đồng ý GAIA điều trị 1 số bệnh đơn giản ở chó mèo cũng tốt. Nhưng tôi nhấn mạnh 1 điều GAIA là phòng khám chó mèo NHẪN TÂM và VÔ TRÁCH NHIỆM nhất mà tôi từng biết. Và chính cái sự VÔ LƯƠNG TÂM ăn tiền khách nhưng đổi lại làm rất nhiều chó mèo của khách chết mà không có bất cứ giải thích nào, giám đốc thì lòng vòng rồi đẩy hạ cho nhân viên lo hậu sự với khách.

Bê là bé đực út đàn nhà Bin & Bái, từ một bé Samoyed khỏe mạnh to béo nhất đàn, chỉ có 1 vài dấu hiệu co giật nhẹ khi ngủ, và hiện tượng thừa đạm thiếu canxi nên 2 chân sau yếu. Chủ nhân của bé đã đưa bé lên GAIA điều trị. Tại đây bác sĩ GAIA phỏng đoán lâm sàng là bé bị độc giun (?), ký sinh trùng (?). Rồi đề nghị chủ nhân của bé truyền dịch không tên thương hiệu "GAIA", và điện châm dài ngày cho bé! Chủ nhân của bé đã yêu cầu xác bác sĩ xác nhận lại là có chắc chắn chữa được bệnh không? Bác sĩ tại đây trả lời vòng vo rồi nói phải điều trị 1 thời gian rồi tùy biến. Do nhà xa, nên chủ của bé quyết định để bé ở nội trú khách sạn của GAIA. Chỉ sau 1 ngày điều trị nội trú ở đây, sáng sớm nay chủ nhân của bé đến thăm thì bé đang sốt tận 44 độ, co giật mạnh, đái ỉa mất kiếm soát (mà bác sĩ không hề hay biết). Chủ nhân của bé gọi bác sĩ khám thì các bác sĩ ở đây trả lời quanh co toàn những từ ngữ chuyên ngành chỉ ma nó mới hiểu: "mất kiểm soát nhiệt độ", "mất lượng enzym và kháng thể đột ngột", "bị virut tiềm ẩn", "ký sinh trùng chạy lên máu", "sốc nhiệt"... và cuối cùng bác sĩ đưa ra 2 phương án: 1 là cố cho đến khi nào cún chết; 2 là tiêm nhân đạo (và bác sĩ nói nếu tiêm thì chủ tự làm, chọn cách nào thì nói lại với chúng nó). Và cái lương tâm đạo đức giả cuối cùng còn xót lại của GAIA là "cho chôn miễn phí" * NGUYÊN VĂN! Rồi sau đó các bác sĩ chính lặn mất tăm!!!

Tổng chi phí mỗi lần điện châm hết 250k / 1 ngày, tiền nội trú hết 500k, tiền truyền dịch và khám lần đầu hết 450k... và cái kết cục chúng ta nhận được là gì? Chú cún đáng yêu của chúng ta chết 1 cách tức tưởi, không lý do !???

Kinh doanh là kinh doanh, kiếm tiền thiên hạ đắt đỏ thì cũng phải có đức. Có tài thì còn chưa chắc hơn ai, nhưng đức đã chẳng có thì nào có khác gì bệnh viện không chữa mà là giết chó mèo của người ta không?

Cuộc sống có nhân có quả, tôi tin vào điều đó. Mong bé Bê ra đi thanh thản và sớm gặp bố Bái nơi thiên đàng bé nhé!

hoasung

Member
Mình là ny chủ topic. Sáng nay mình gọi điện hỏi a Long ở Gaia thì a ấy bảo chó của mình do tiêm vác xin mũi đầu nên dễ phát bệnh ra ngoài. Trong khi cún của mình bị cúm trước khi tiềm. Tóm lại sau 5 ngày đến chữa cúm hết 950k, hứa hẹn sẽ chữa dứt điểm vào lần tiêm truyền t4 thì hnay a ay lại bảo đem cún đến khám. Mỗi lần khám là lại tốn vài trăm. Tiền thì lấy rất đắt nhưng hiệu quả thì không thấy. Chó bị nặng hơn trước. A ay bao do cơ địa cún của mình nên phải chữa lâu. Lâu thì lâu cũng phải đỡ chứ không thể không đỡ. Hơn nữa ban đầu chỉ là cúm nhẹ, a y còn bảo không sao và cho 5 gói thuốc để uống, uống không khỏi thì lại bảo bị nặng hơn rồi....Chán hẳn
Người ta đầu tư nhiều thì giá cả phải khác. Đầu tư nhiều không có nghĩa chuyên môn và đạo đức tốt

Phamcu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
"CHỞ BAO NHIÊU ĐẠO THUYỀN KHÔNG KHẲM - ĐÂM MẤY THẰNG GIAN BÚT CHẲNG TÀ"
Theo các bro thì ta có nên tẩy chay và đưa TRUNG TÂM này thành ....;););););););)

Tuấn Dogo

Member
Tôi khám 3 con ở GaiA nói chung BS Long và đội ngũ nhân viên ở đó rất tận tình và yêu thương cún.. GaiA khám chữa có bảo hành và giảm giá với khách đến khám lần 2.. Thuốc của GaiA dùng xong hầu như cún miễn dịch với bệnh cũ nếu có nguy cơ nhiễm lại... cái quan trọng nhất là khi đến khám ở Gaia bạn sẽ biết dc chính xác cún của bạn phải chữa trong bao lâu và kết quả ra làm sao chứ ko như mấy phòng khám khác, cứ khám triền miên, hỏi cún bao giờ khỏi thì chỉ trả lời vẻn vẹn 1 câu, tùy vào cơ địa con chó==> :-ss. ở Gaia nếu hết ngày dự đoán mà chữa ko khỏi cún sẽ dc chữa miễn phí đến khi khỏi thì thôi, đây là một điều mà các phòng khám khác ko dám làm...

hoasung

Member
Tôi khám 3 con ở GaiA nói chung BS Long và đội ngũ nhân viên ở đó rất tận tình và yêu thương cún.. GaiA khám chữa có bảo hành và giảm giá với khách đến khám lần 2.. Thuốc của GaiA dùng xong hầu như cún miễn dịch với bệnh cũ nếu có nguy cơ nhiễm lại... cái quan trọng nhất là khi đến khám ở Gaia bạn sẽ biết dc chính xác cún của bạn phải chữa trong bao lâu và kết quả ra làm sao chứ ko như mấy phòng khám khác, cứ khám triền miên, hỏi cún bao giờ khỏi thì chỉ trả lời vẻn vẹn 1 câu, tùy vào cơ địa con chó==> :-ss. ở Gaia nếu hết ngày dự đoán mà chữa ko khỏi cún sẽ dc chữa miễn phí đến khi khỏi thì thôi, đây là một điều mà các phòng khám khác ko dám làm...
<:p:-/Quá chuẩn. Thế mới là chữa trị chứ. Em hơi thắc mắc nếu chữa miễn phí đến....không khỏi thì sao. Có được chôn miễn phí không

có chết cũng hok bao giờ quay lại gaia.
mình xin chia sẻ câu chuyện của bé mèo nhà mình như sau
cách đây 10 ngày mình đem bé mèo tới để xét nghiệm máu và mẫu phân,vì bé bị đi ị chảy kinh niên(sợ bé bị nóng gan hay nhiễm trùng đường ruột).
đến đó có ông bác sĩ người nước ngoài,kèm 1 phiên dịch,thấy yên tâm vì có chuyên gia nước ngoài hẳn hoi nhé.sau đó vị bsi này xem qua loa,thấy bé nhà mình bị nấm(mình cũng đang chữa)họ hỏi mình có chữa nấm cho bé hay hok,nêú chữa thì mới nói về nấm,hok chữa thì thôi.mình nghe đã bực rồi.nhưng tại chữa lâu bé vẫn chưa khỏi hẳn nên đồng ý chữa cả nấm.phòng khám kc họ sẵn sàng tư vấn về bệnh cơ mà.
sau 10p khám thì viết hoá đơn và kê thuốc cho mang về uống.
-chi phí khám 10p là 200k
-9 gói thuốc 270k (mỗi gói gồm 2 viên thuốc màu trắng và xanh nhỏ nhỏ được nghiền nát bọc trong 1 mẩu giấy a4) thuốc này chữa nấm,ngày uống 1 gói
-1 xilanh loại 5ml chứa 1 hỗn hợp màu trắng đục giá 90k => thuốc này chữa đi ị ngày
uống 0,5ml.
-dầu gội trị gầu của người (cái này về tự mua) còn viết sai cả tên thuốc nữa :-s

=> tổng thiệt hại là 560k.toàn thuốc tiên nên khá là đắt.sau 9 ngày tái khám

hí hửng chắc mẩm bệnh bé sẽ cải thiện hơn.
sau 3 ngày uống thuốc đi ị => kết quả :bé càng bị nặng hơn
sau 4 ngày uống thuốc nấm => kết quả :nấm càng lan rộng và lở loét nữa(trc đây hok bị lở loét)
sợ quá ngừng cho bé uống thuốc.định đưa bé lên hỏi bsi lí do tsao uống thuốc lại bị năng hơn.nhưng thấy kiểu khám qua loa và giá thì hok hề rẻ,nên qua chỗ hay mua thức ăn cho mèo hỏi chỗ khám uy tín.rất may là mới có 2 hôm sau khi bôi thuốc vết lở loét đã se lại.may quá

cứ nói bsi ở gaia tận tình và yêu thương thú cưng.nếu vậy thì họ đã hok có kiểu chữa thì mới tư vấn như thế.
bh cứ mang thú cưng đi khám ở đâu là lại bị hoang mang tột độ.

cảnh báo cho những ai định mang thú cưng tới Gaia

sinhviennam3

mình chưa hiểu biết rỏ về gaia lắm, nhưng theo 3 câu chuyện của vài bạn chia sẻ, mình thiết nghĩ, các bác sĩ họ không chữa bệnh với lương tâm nghề, cái họ làm ở đây chỉ là giữ các bạn lại lâu hơn ở phòng khám của họ, kiếm thêm 1 chút "thịt thối" từ xác vật nuôi các bạn mà thôi

Binlei

có chết cũng hok bao giờ quay lại gaia.
mình xin chia sẻ câu chuyện của bé mèo nhà mình như sau
cách đây 10 ngày mình đem bé mèo tới để xét nghiệm máu và mẫu phân,vì bé bị đi ị chảy kinh niên(sợ bé bị nóng gan hay nhiễm trùng đường ruột).
đến đó có ông bác sĩ người nước ngoài,kèm 1 phiên dịch,thấy yên tâm vì có chuyên gia nước ngoài hẳn hoi nhé.sau đó vị bsi này xem qua loa,thấy bé nhà mình bị nấm(mình cũng đang chữa)họ hỏi mình có chữa nấm cho bé hay hok,nêú chữa thì mới nói về nấm,hok chữa thì thôi.mình nghe đã bực rồi.nhưng tại chữa lâu bé vẫn chưa khỏi hẳn nên đồng ý chữa cả nấm.phòng khám kc họ sẵn sàng tư vấn về bệnh cơ mà.
sau 10p khám thì viết hoá đơn và kê thuốc cho mang về uống.
-chi phí khám 10p là 200k
-9 gói thuốc 270k (mỗi gói gồm 2 viên thuốc màu trắng và xanh nhỏ nhỏ được nghiền nát bọc trong 1 mẩu giấy a4) thuốc này chữa nấm,ngày uống 1 gói
-1 xilanh loại 5ml chứa 1 hỗn hợp màu trắng đục giá 90k => thuốc này chữa đi ị ngày
uống 0,5ml.
-dầu gội trị gầu của người (cái này về tự mua) còn viết sai cả tên thuốc nữa :-s

=> tổng thiệt hại là 560k.toàn thuốc tiên nên khá là đắt.sau 9 ngày tái khám

hí hửng chắc mẩm bệnh bé sẽ cải thiện hơn.
sau 3 ngày uống thuốc đi ị => kết quả :bé càng bị nặng hơn
sau 4 ngày uống thuốc nấm => kết quả :nấm càng lan rộng và lở loét nữa(trc đây hok bị lở loét)
sợ quá ngừng cho bé uống thuốc.định đưa bé lên hỏi bsi lí do tsao uống thuốc lại bị năng hơn.nhưng thấy kiểu khám qua loa và giá thì hok hề rẻ,nên qua chỗ hay mua thức ăn cho mèo hỏi chỗ khám uy tín.rất may là mới có 2 hôm sau khi bôi thuốc vết lở loét đã se lại.may quá

cứ nói bsi ở gaia tận tình và yêu thương thú cưng.nếu vậy thì họ đã hok có kiểu chữa thì mới tư vấn như thế.
bh cứ mang thú cưng đi khám ở đâu là lại bị hoang mang tột độ.

cảnh báo cho những ai định mang thú cưng tới Gaia
Mình đi khám Gaia 2 năm trời rồi.
Chỉ có 1 cô bác sĩ người nước ngoài thôi, người Pháp thì phải. Chứ chả có ông bác sĩ người nước ngoài nào cả.
Bác sĩ Long chủ bệnh viện ( mình nghe nói ông Long là người Nhật ? ) thì kể cả có là người nước ngoài ông ý cũng nói tiếng việt sõi như tiếng mẹ đẻ rồi :)), cần gì phiên dịch.
Hay bạn là người nước ngoài ? 8->
Ở đâu thì cũng có trường hợp này, trường hợp kia thôi. Ông ý có phải Hoa Đà tái thế đâu mà cứu được hết thảy.
Ai mất đi vật cưng chẳng xót xa. Nhưng nếu ông ý làm ăn vớ vẩn, thì đã chẳng tồn tại đến ngày nay. Dù có đầu tư tiền tỉ thì cũng thế thôi.

hoasung

Member
Mình đi khám Gaia 2 năm trời rồi.
Chỉ có 1 cô bác sĩ người nước ngoài thôi, người Pháp thì phải. Chứ chả có ông bác sĩ người nước ngoài nào cả.
Bác sĩ Long chủ bệnh viện ( mình nghe nói ông Long là người Nhật ? ) thì kể cả có là người nước ngoài ông ý cũng nói tiếng việt sõi như tiếng mẹ đẻ rồi :)), cần gì phiên dịch.
Hay bạn là người nước ngoài ? 8->
Ở đâu thì cũng có trường hợp này, trường hợp kia thôi. Ông ý có phải Hoa Đà tái thế đâu mà cứu được hết thảy.
Ai mất đi vật cưng chẳng xót xa. Nhưng nếu ông ý làm ăn vớ vẩn, thì đã chẳng tồn tại đến ngày nay. Dù có đầu tư tiền tỉ thì cũng thế thôi.
Binlei giàu thế. Đại gia ở đâu thế. Hân hạnh.

djtrungpk

Member
Người ta đầu tư nhiều thì giá cả phải khác. Đầu tư nhiều không có nghĩa chuyên môn và đạo đức tốt
Mình thấy bạn nói chí lý, chỗ viện Dr.Long bỏ ra phải tỷ bạc để đầu tư chứ ít đâu nên khám chữa đắt.

samsauciu

Mình ở Hà Nội ,nuôi chó từ năm 2010 2 con fox hươu và đã đi chữa khá nhiều ở các phòng khám thú y.Mình có chút nhận xét thế này : Tại 74 trường chinh, mình chữa bs Hiền ,bắt làm rất nhiều xét nghiệm và chụp x-quang, siêu âm ,phải ra đường giải phóng chụp x-quang,xong vê,chiều lấy kết quả mang lên chỗ bs Hiền, hôm sau mới đọc kqua. Thật sự quá lằng nhằng trong khi chó của mình mệt,bỏ ăn,trời nắng cứ fai bế em nó đi chụp rồi đợi mình còn mệt nữa là con chó .Biết kqua thì quá là sơ sài, xương bthuong,kết luận chó mệt ...:| ai chả biết là nó mệt mà làm đủ các xét nghiệm vẫn lết luận VÌ NÓ MỆT !.Sau lần đó mình không chữa ở trường chinh nữa. NHà mình ở Đền Lừ ,sau đó lại có lần chữa ở 167 Trương Định cho gần nhà mà chỗ này cũng nổi tiếng là vương quốc chó mèo, vào thì k có bác sỹ đợi chờ rất lâu dù không ai đến khám ,mua đồ cho chó thì đắt gấp đôi ở siêu thị, sau 2 lần đều đến và đợi bác sỹ không được mình cũng không khám ở đây nữa. Lần thứ 3 gọi anh bác sỹ đến nhà, anh bác sỹ tên Trưởng đến khám cho con Ky nhà mình, chẩn đoán viêm phổi do lạnh tiêm 3 hôm mỗi hôm 1 lần và Ky đã khỏi .Lần tiếp theo chó nhà mình ốm ,nghe đồn đại phòng khám gaia giỏi lắm mình đã liều mang chó của mình đến .Tại đây các bác sy cho cún nhà mình nhập viện với các biểu hiện :bỏ ăn ,sốt, thi thoảng khạc khạc như ho. sau 2 hôm không hề có tiến triển mình dọc các biểu hiện của chó trên mạng thì khả năng cao con cún của mình đã măc' care ,mình có nói với bác sĩ Long như vậy anh ý bảo không phải care đâu và mình lại tin.Đến hôm thứ 4 chó của mình vẫn vậy đã có nước mũi và gỉ mắt mình yêu cầu test care thì lên luôn 2 vạch và đã chữa 4 hôm ở đây bây h thế này không biết làm thế nào.MÌnh ôm chó về luôn nước mắt sụt sùi nghĩ chắc chắn là die rồi thương nó quá:(( Về nhà tìm danh bạ gọi cho anh Trưởng bác sỹ thú y đã từng đến nhà điều trị,mình kể chi tiết chó mình như nào giọng mếu máo như sắp khóc. anh ý bảo mang cún lên a kiểm tra hi vọng vẫn cứu được .Mình mang lên và để lại 1 tuần ,ngày nào cũng đến thăm .7 ngày sau anh bác sỹ bảo mang cún về được rồi ,về nhà chăm sóc thật cẩn thận là được :) Đúng là không thể ngờ được,mình chữa chố gaia 4 ngày và khi ôm chó về gần như tuyệt vong. Vậy mà đến bây h con cún nhà mình vẫn sống khỏe mạnh nhờ anh bác sỹ Trưởng đã cứu nó. 1 tháng sau mình cho cún đi kiểm tra lại thì gần như đã chắn chắn khỏi bệnh care ,vui k tả xiết.Từ đấy mình chỉ tin tưởng phòng khám của anh Trưởng, có vấn đề gì gọi điện anh ý tư vấn nhiệt tình lắm, thường khuyên mình mua thuốc cho cún uồng chỉ khi cần thiết lắm mới phải mang đến phòng khám chữa thôi.Đúng là may mắn mà mình lại tìm được anh bác sỹ này ,bây h 2 con chó nhà mình vẫn khỏe, nghịch như giặc .Mình viết lên đây chia sẻ với các bạn chó của mình bị care tưởng như không qua khỏi nhưng đã được cứu sống nhờ bác sỹ đầy tâm huyết và yêu động vật. những ai yêu thương cún mà khi cún bị ốm có thể note đây là 1 trong những địa chỉ thú y uy tín để gửi gắm .Bác sỹ Trưởng mở phòng khám ở Đê La Thành và đây là số đt của anh í : 0943904286 .Mình đã giới thiệu rất nhiều người đến đây ,1 chút chia sẻ với mọi ng.