• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

kí ức Tít Mít

• Thread starter xuka3691
  • Ngày gửi
X

xuka3691

Guest
cứ ngỡ từ nay sẽ chẳng viết gì cho 2 đứa nữa. nhưng cuối cùng vẫn phải viết vài dòng.

hôm nay là tròn 10 ngày ngày mất của Tít, còn Mít thì được khoảng 16 ngày. chị nhớ các em lắm.

chẳng hiểu sao lần này chị lấy lại tinh thần rất nhanh, chị chỉ khóc 1, 2 hôm thôi. rồi không khóc nữa. chị nghĩ mình phải lạc quan lên, phải làm nhiều việc tích cực lên. nhưng thế sẽ tốt hơn, kỉ niệm mãi là kỉ niệm, kí ức về 2 đứa vẫn còn đây, nhưng có lẽ phải suy nghĩ khác đi việc âu sầu đau khổ. không phải khóc mới là yêu, là tiếc là thương....

và chị nghĩ chị đã làm được rồi, trong suốt thời gian qua. chị thú nhà mọi người, ngắm ảnh mèo mới, chị lên kế hoạch đến thăm mèo nhà mọi người, chị vui tươi, hoạt bát. chị không kêu ca những chuyện đã qua. chị không còn khóc nữa. nhưng đến lúc này thì chị thấy khó quá 2 đứa ạ. chị chẳng biết phải sắp xếp suy nghĩ của mình thế nào nữa. chị nhớ 2 đứa lắm.

vừa mới đây chị mơ thấy 2 đứa. mọi chuyện trong nhà mình vẫn bình thường. bố mẹ chị lên chơi. bố mẹ chị vốn không thích chị nuôi chó mèo. chỉ vì mỗi lý do sợ có chuyện gì chị lại khóc lóc. bố mẹ chị không đồng ý cho chị nuôi 2 đứa. chị cứ nuôi. nhưng mà thực ra bố mẹ cũng yêu 2 đứa lắm. mẹ lần nào lên cũng mua cá cho 2 đứa, còn làm sạch sẽ rồi nấu luôn nữa. mẹ sợ chị không quen nấu cho mặn em không ăn được. bố chẳng bao giờ ôm mèo, thế mà hôm Tít ốm cứ đi lại lung tung, trèo cả lên người bố nằm bố cũng đồng ý. rồi nôn cả ra người bố bố cũng chẳng bao gì. cả nhà thương 2 em như thế, sao 2 đứa lại bỏ đi?

hôm qua chị mơ thấy 2 đứa phởn phơ. giấc mơ ngắn và đứt đoạn. chắp vá nhiều sự kiện. phần lớn là sự kiện buồn. chẳng hiểu sao lại thấy 2 đứa phởn phơ và gia đình mình vui vẻ thế. mơ thấy các em bị đau mắt. chị mua thuốc về nhỏ cho. 2 đứa ngoan và chị nhỏ thuốc. mơ thấy Tít ngã ra ngoài cửa sổ còn Mít đứng gào thét. chị chạy vào bế Tít lên (chẳng hiểu sao bế được), mơ thấy Tít hâm cứ nhảy vào chậu nước nằm qua chân qua tay, mặt mũi thích thú phởn phơ lắm. xong rồi nhảy lên giường chị liếm lông làm ướt hết cả gối. mọi người đều vui, chị bảo thế là từ nay tắm cho bọn này nhàn lắm đây.

mơ thì vui vậy nhưng trên thực tế thì buồn quá đúng không. lúc Tít sắp qua đời, bác sĩ bảo em bị virut biến chứng lên não. em mờ hẳn 1 mắt, suốt ngày chảy nước mắt vàng, chị lau mãi không sạch. em đi không vững, vài bước lại ngã luôn. không biết em đau ở đâu, khó chịu ở đâu mà cứ vào chậu nước nằm. nước thì lạnh cóng....

chị nhớ Tít Mít của chị lắm. chị tưởng chị đã thích nghi với cuộc sống không em. nhưng có lẽ không phải. chị nghĩ lại những cment của chị vào nhà mọi người (động thái tích cực của chị nhé) rất hay có câu " tít mít nhà em" hay ít ra cũng là "hồi trước tít mít nhà em", gần tuần rồi chị không ăn 1 bữa cơm tử tế. 2 chj em cứ bạ đâu ăn đấy thôi, chẳng nấu cơm, chẳng đúng giờ. vì có cần cho 2 đứa ăn đâu. chị lười lau nhà và dọn nhà, lười cọ nhà vệ sinh. công việc mà trước chị làm thường xuyên vì chị sợ 2 đứa gây mùi. vắng 2 đứa, nhà cửa bừa bộn, sinh hoạt thất thường, cuộc sống chị trở nên bê tha quá...

chị nghĩ cái gì kìm nén lâu cũng sẽ vỡ ra. nên hôm nay chị đăng ký 1 suất đất ở đây, thỉnh thoảng sẽ vào viết vài dòng. nhớ tít và mít. yêu tít và mít. Tít Mít ở đâu ngó xuống đọc được những dòng này thì nhớ chị nhé. chị lại tiếp tục cuộc sống của chị thôi, vẫn theo phương châm lạc quan lên 1 chút. nhưng mà riêng ở đây, thì cho chị chút bi lụy để nhớ về 2 em nhé...

yêu 2 đứa nhiều....

Rubysxi

Member
Tít và Mít sẽ nhớ chị Xuka nhiều lắm, chị đã dành nhiều tình cảm cho các em vậy mà.
Lần đầu tiên đọc 10 trang nhật ký của hai em cũng là lúc hai em đã ở trên thiên đường rồi. Các em sống hạnh phúc nhé, mọi người sẽ luôn nhớ đến các em.
Yêu các em nhiều lắm.
Biết khóc cũng chẳng làm gì được nhưng hãy khóc cho nhẹ lòng, nước mắt này chị dành cho haii em của chị

hathu08

Active Member
nói đừng buồn chỉ là nói dối.
Nhưng không thể cứ buồn mãi được
t biết chuyện này còn làm m nhớ đến chuyện cũ. Chuyện của Heo nữa.
T cũng hiểu,t đã từng trải qua cảm giác y như vậy. T chôn Bi, Bơ và Còi. Cứ thỉnh thoảng t lại mò lên chỗ chúng nó nằm, lại đưa bọn nhóc nhà t qua chào các anh chị. Trong 1 thời gian dài không dám nhìn lại ảnh của bọn nó. Nhưng rồi sẽ nguôi thôi.
Cứ để những kí ức là những kỉ niệm đẹp. Đừng để sự tiếc nuối hay trách móc, chỉ cần biết mình đã yêu, và được lũ nhóc yêu, là đủ. Nhé?