• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

JOSY, Thành viên mới nhà mình đây

doanhcauson

Vietpet sponsor
Vài hình ảnh của Josy khi về đến Việt Nam được 2 tuần, hôm nay Josy được 4 tháng tuổi.Tính cách của Josy rất thân thiện , thích chơi với con nít và đặc biệt rất thích nhảy lên giường để ngủ hehehe.Hy vọng Josy sẽ là con cái giống tốt trong tương lai.Mời các bạn xem hình:

nhóc này được 2 tháng chưa bạn ơi ?? hom bữa bên lê hồng phong minh gặp mot chú giống như vậy...

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào anh doanh ! mới 2 tuần không gặp Josy mà suýt nữa nhận không ra ...hi..hi.. . Josy phát triển nhanh quá anh doanh nhỉ. nhìn khuôn mặt của Josy rất ấn tượng. em này rất hứa hẹn sẽ là 1 em cái giống tốt , À quên có hàng mới về mà không thấy khao cái gì hết nhỉ ....he....he....

senato

Vietpet sponsor
Em này mới nửa huh Bác Doanh , Em nó là cái mà mặt mũi cũng đẹp quá . Mới 4 tháng mà đầu thủ rất đẹp . Chúc mừng bác Doanh nhé , Bác post gia phả của em nó cho AE biết luôn đi .

petlovar

Member
Từ khi "Ghệ" của D bỏ ra đi, buồn thảm thiết, không nghiên cứu, không online, không xem hình Rott nữa, đến hôm nay nghe tin vui từ anh Sơn về Honey và nhìn hình Josy thì D lấy lại chút cảm giác xưa ...

bé Q chụp hình với Josy, hai em nhìn dễ thương bạo luôn, Dễ Thương hơn anh Doanh chụp với Vaith kakaka

mutk1234

Member
chúc mừng anh Doanh lại đem thêm 1 bé đẹp về hehe, dễ thương ghê ,khoái quá, còn 3 tháng nửa là có 1 bé rồi ^_^

doanhcauson

Vietpet sponsor
Em này mới nửa huh Bác Doanh , Em nó là cái mà mặt mũi cũng đẹp quá . Mới 4 tháng mà đầu thủ rất đẹp . Chúc mừng bác Doanh nhé , Bác post gia phả của em nó cho AE biết luôn đi .
Chào Bảo,
Josy mình mới nhập về được 2 tuần, gia phả của Josy rất tốt , mình rất ưng ý em này từ tính tình cho đến vóc dáng. Gửi đến Bảo và các bạn vài hình ảnh của Josy khi còn ở trại chuẩn bị về đến VN lúc Josy được 3,5 tháng,mình sẽ post hình gia phả của Josy sau nhé, mời xem hình:

Và khi đã đến VN sau 2 tuần

my_lucky

Active Member
Nhìn thích quá anh à, em này đẹp ghê.nhìn ảnh em nó em nhận xét là bác chăm em nó còn tốt hơn bên trại ý chứ, he he.Nhìn em nó bóng mượt, sạch sẽ, thích thật đấy!

chúc mừng bác có 1 em chó nhập rất đẹp,màu cà rốt rất đẫm,mặt lại đẹp,bác cố gắng nuôi em nó nha

KimCuong

Active Member
Chúc mừng anh Doanh nhé! Josy rất chuẩn, tương lai rất lớn. Nhìn mặt Josy em rất thích, mặt rất có ấn tượng anh ạ.

Cho KC đoán thử anh Doanh xem có đúng không nhé: Hình như Josy được nhập về từ Rottmania kennel phải không anh?

Em chỉ đoán mò thôi, nếu không đúng anh đừng cười nhé. Hihi./.

Anh Doanh ơi, em này nặng bao nhiêu cao bao nhiêu hả anh ? Nuôi chó sạch sẽ nhìn thích thế ! Nhìn mà muốn nhảy ngay vô Sài Gòn bế em nó quá ! Hi hi, chúc mừng anh nhé !

doanhcauson

Vietpet sponsor
Chúc mừng anh Doanh nhé! Josy rất chuẩn, tương lai rất lớn. Nhìn mặt Josy em rất thích, mặt rất có ấn tượng anh ạ.

Cho KC đoán thử anh Doanh xem có đúng không nhé: Hình như Josy được nhập về từ Rottmania kennel phải không anh?

Em chỉ đoán mò thôi, nếu không đúng anh đừng cười nhé. Hihi./.
Rất chính xác là Josy được nhập về từ trại Rottmania, 1 trong những trại mà mình ưa thích nhất ở Thailand. Cám ơn KC đã có lời khen.
Anh Doanh ơi, em này nặng bao nhiêu cao bao nhiêu hả anh ? Nuôi chó sạch sẽ nhìn thích thế ! Nhìn mà muốn nhảy ngay vô Sài Gòn bế em nó quá ! Hi hi, chúc mừng anh nhé !
Chào Đức,
Hôm qua anh vừa cân xong ,Em này cân nặng được 22kg / 4 tháng 5 ngày.Còn chiều cao thi a chưa đo. Cám ơn Đức đã có lời khen.

1stLady

Member
Mới hơn 4 tháng mà đã 22kg rồi - công nhận nó phát triển quá tốt - nặng gần bằng con BlueEye nhà em đc gần 7 tháng. Tình hình đang suy thóai mà thấy mấy anh cứ nhập hàng khủng đều đều em thấy nể quá trời.
Chúc mừng anh Doanh.

doanhcauson

Vietpet sponsor
Mới hơn 4 tháng mà đã 22kg rồi - công nhận nó phát triển quá tốt - nặng gần bằng con BlueEye nhà em đc gần 7 tháng. Tình hình đang suy thóai mà thấy mấy anh cứ nhập hàng khủng đều đều em thấy nể quá trời.
Chúc mừng anh Doanh.
Chào 1stLady,
Đúng là tình hình kinh tế đang suy thoái nhưng niềm đam mê trong mình thì càng ngày càng thịnh vượng hehehhe.Đã trót đam mê rồi thì khó mà cưởng lại lắm Vân ơi, mình thấy Vân đam mê cũng đâu có thua gì mình hehehe. Cám ơn Vân đã có lời khen .

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Chào 1stLady,
Đúng là tình hình kinh tế đang suy thoái nhưng niềm đam mê trong mình thì càng ngày càng thịnh vượng hehehhe.Đã trót đam mê rồi thì khó mà cưởng lại lắm Vân ơi, mình thấy Vân đam mê cũng đâu có thua gì mình hehehe. Cám ơn Vân đã có lời khen .
dạo này bệnh mê Rott của anh doanh nặng lắm ( ăn với Rott , ngủ với Rott , chơi với Rott ) ...he...he... sắp tới còn nhập thêm nhiều em nữa phải không ...hi...hi... .

Thanh_arch

Member
theo em thì không phải chỉ là khen chó đẹp, mà cần phải nói thêm lời cảm ơn nữa. Có những người dám làm như anh Sơn và anh Doanh thì trong tương lai gần VN cũng sẽ đuổi kịp TL thôi.

luv_rott

Member
a Doanh ah e là Giang đợt rồi có gọi điện hỏi a về việc nhập rott từ bên Thái đây :D mãi vẫn k thấy nó reply mess của e gì cả. đàn chó con chuẩn bị sinh của a đợt tới nếu có chó đực a cho e đặt gạch 1 bé nha :D