• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Husky 2 tháng chưa dựng tai. Anh chị nào có kinh nghiệm chỉ bảo giúp.

thinh2810

image.jpeg image.jpeg hiện mình mới bắt bé husky 2 tháng tuổi khoảng 10 ngày (nhưng chưa dựng tai) Mỗi ngày mình chỉ cho bé ăn thức ăn khô (Royal Canin) và hiện tại đang mix dần qua hiệu Blue buffalo.
Mình đi làm từ 9h sáng đến 7h tối mới về sáng ra chỉ có 2 giờ cho bé chơi và tắm nắng. Nghe nhiều thông tin nên bổ sung calcium cho bé để tai dựng được không biết có đúng hay ko ? Xin mọi người giúp đỡ

Đây là vài tấm hình của bé.

pokerua

không có gì phải lo bạn .chó nhỏ từ 12-16 tuần mới lên tai.mình thấy em nhà bạn tai đang dựng mà không phải lo nhé.

thinh2810

không có gì phải lo bạn .chó nhỏ từ 12-16 tuần mới lên tai.mình thấy em nhà bạn tai đang dựng mà không phải lo nhé.
Thanks bạn đã trả lời. Mình có đọc vài tài liệu người ta nói từ 6-12 tuần nên mình lo vậy thôi. Nhungg ko sao Em nó ngoan và biết nghe lời là vui rồi. Thanks bạn.

thinh2810

Bạn cho hỏi con moon nhà mình lúc vui thì nó còn lên tai được xíu nhưng lúc chán hay nằm ko là sụp luôn. Ko biết thời gian tới có lên nổi ko nhỉ...

pokerua

chắc chắn lên bạn à.con becgie nhà mình hồi đó 2 tháng tai dựng đứng tự nhiên vài hôm nó cụp xuống qua tháng thứ 3 thì nó đứng luôn không xuống nữa.bạn chờ em nó sau 16 tuần mà không lên thì bạn dán tai nó trong 7 ngày là nó đứng thôi.