• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HUhu~em miu thân yêu!!!

tron.cao.chan

Tớ đã nuôi nhiều em mèo,nhưng chưa em nào nuôi đc lâu cả!Lần nè,em mèo nhà tớ đẻ đc 5 đứa con,tớ mừng kinh khủng.....Nhưng...1 chú mèo chết ngay lúc mới sinh vì bị ngạt,1 em sau vài ngày bị chết lạnh,và đói,em ấy gầy lắm!Được gần 2 tháng,gia đình tớ không cho nuôi nhiều,nên phải bán 2 em((Oe oe,các em ấy xinh lắm!Đáng yêu lắm!!!:( ))Sau đó,1 em cuối cùng bị ốm(mèo con ấy,tớ ko nói đến mèo mẹ đâu nhé),rất tội nghiệp,người mềm nhũn.Ông bà tớ phải bón sữa cho nó...Nhưng rồi,vào 1 đêm mưa gió,mèo mẹ liếm con lần cuối,rồi,rồi,...hic hic,...nó đã cắp con mèo con ốm ra ngoài trời mưa,mưa to ,...Cả nhà tớ lo lắng đi tìm,ko thấy.Sáng hôm sau,khi ông tớ đi quét sân,ông phát hiện ra nó đã chết,cứng đơ,lạnh toát,ở gần ống thoát nc'.Tớ buồn lắm,hơn nữa ko đc nhìn nó lần cuối, vì lúc đó tớ phải đi học.Sau đó tớ khóc rất nhiều,rất buồn.Chắc đó sẽ mãi là 1 kỉ niệm,buồn...
Tớ vẫn còn con mèo mẹ,tớ chờ nó,kiên nhẫn chờ nó đẻ thêm lứa nữa cho vơi bớt nỗi buồn,nhg chưa thấy gì cả...
Đó...sẽ mãi là 1 kỉ niệm...:(:worried::((
Chúc mèo con ngoan của chị sẽ là 1 thiên thần xinh xắn trên thiên đường:praying::angel::):love struck:(Xin lỗi,vì tớ ko đc quyền gửi đính kèm file nên ko có ảnh, nhg tớ xin thề,nh~ chú mèo con nhà tớ xjnh và dễ thg vô cùng:) . )

Kún¥êu

Member
Em mèo mẹ nhà bạn không chăm con khéo, tốt nhất là bạn không nên để mèo mẹ đẻ nữa để cả mèo mẹ và bạn đều hạnh phúc. Em ấy đã vụng như vậy thì những lần sinh sau sẽ làm bạn đau lòng thôi. ( Sự thật mất lòng )