• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

hoa Hướng Dương

ashita

Dịch giả Vietpet
em mới sắm được cây Hướng Dương. nhưng ko biết phải trồng thế nào cả. cây đã ra hoa và cao khoảng 1m40, trồng trong chậu. em chỉ biết tưới nước, còn lại ko biết j thêm. hiện đang để nó ở cửa nhà, ngoài trời. các bác chỉ giúp em với

ashita

Dịch giả Vietpet
giúp với các bác ơi!!!!!!!!!!!!!!! em chỉ sợ ko biết chăm nó chết mất T.T

Phu Dung

Moderator
Bạn ơi, cây hướng dương là cây thời vụ, ko cần phải chăm. Bạn tưới nước và đừng để nắng gắt chiếu vào là được rồi. Đằng nào thì đến rằm thì nó cũng die thôi.

ashita

Dịch giả Vietpet
hix. sao lại thế T.T e vừa lấy về dc có 1 tuần. nhưng mà die là thế nào? nó mới ra hoa đã có hạt đâu

Ki_Nho

Moderator
Bạn cứ chơi đi, hoa đẹp hoa lại tàn, chết ta mua cây khác :D, ra bãi sông hồng nhiều lắm. Mà giống hoa này có phải cây lâu năm đâu. Yên tâm là nếu nó có chết cũng không phải do bạn chăm mà là do nó ko sống lâu được. :D