• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hiểu biết căn bản về chó Labrador Retriever ?

Lab thì thường chỉ có 1 màu ( màu kem, socola hoặc đen) , nhìn ảnh mình thấy em chó mẹ có lông ngực trắng thế kia thì mình nghĩ là lai rồi :)

Lab Tu Lien

Chào các bạn, mình cũng đang nuôi một em lab (mới làm mẹ một đàn con chín chú) được hơn 2 năm, cảm nhận của mình là rất đáng yêu, rất đáng nuôi.
Mục đích đầu tiên của mình khi bắt đầu nuôi chó là để con gái mình làm quen với các con vật vì bé rất nhát, vậy mà sau khi tậu em Moon về thì cô bé đã dạn dĩ hơn hẳn, cứ đi học về là lại chơi với Moon (tên em nó vì em màu đen mà), mặc dù được hơn 1 năm thì Moon rất to (dài 1,2m, cân nặng 38kg).
Moon rất dễ thương và cũng nghe lời chủ, mình đi làm cả ngày nên không có thời gian dạy dỗ gì nhưng cũng luyện được là: muốn ăn thì phải ngồi mới được cho ăn, đi vệ sinh thì phải ra sân chứ không được đi trong nhà, gọi là phải quay lại ngay.
Cho đến nay thì Moon vửa đẻ chín chú cún con rất đáng yêu, 4 chú socola, 5 chú đen, mới được 1 tuần tuổi, Moon rất chăm con và ăn nhiều, uống nhiều, đặc biệt là không bao giờ đi vệ sinh trong nhà, kể cả phải nhịn cả buổi sáng vì mình đi làm, trưa mới tranh thủ về tý. Bạn nào yêu Lab thì liên lạc với mình ta cùng trao đổi. Số của mình là 0913 319 319.

ziknop

Chào các bạn, mình cũng đang nuôi một em lab (mới làm mẹ một đàn con chín chú) được hơn 2 năm, cảm nhận của mình là rất đáng yêu, rất đáng nuôi.
Mục đích đầu tiên của mình khi bắt đầu nuôi chó là để con gái mình làm quen với các con vật vì bé rất nhát, vậy mà sau khi tậu em Moon về thì cô bé đã dạn dĩ hơn hẳn, cứ đi học về là lại chơi với Moon (tên em nó vì em màu đen mà), mặc dù được hơn 1 năm thì Moon rất to (dài 1,2m, cân nặng 38kg).
Moon rất dễ thương và cũng nghe lời chủ, mình đi làm cả ngày nên không có thời gian dạy dỗ gì nhưng cũng luyện được là: muốn ăn thì phải ngồi mới được cho ăn, đi vệ sinh thì phải ra sân chứ không được đi trong nhà, gọi là phải quay lại ngay.
Cho đến nay thì Moon vửa đẻ chín chú cún con rất đáng yêu, 4 chú socola, 5 chú đen, mới được 1 tuần tuổi, Moon rất chăm con và ăn nhiều, uống nhiều, đặc biệt là không bao giờ đi vệ sinh trong nhà, kể cả phải nhịn cả buổi sáng vì mình đi làm, trưa mới tranh thủ về tý. Bạn nào yêu Lab thì liên lạc với mình ta cùng trao đổi. Số của mình là 0913 319 319.
Chào bác.Em cũng rất thích Lab đang tính kiếm 1 em để chăm ạ.Không biết bác có cho đặt gạch không ạ :D.Nghe bác kể mà em thích quá :)

Money3688

Em mới đón em Lab về tối nay nhưng em nó quậy quá, nhà em hẹp nên nuôi em nó trên tầng thượng mà chạy nhảy, thi thoảng kêu làm em và hàng xóm không ngủ được hic hic.. Em nó mới được hơn 2 tháng chút ạ.
Các bác có cách nào giúp em với nhé.
:p

Lab Tu Lien

Em mới đón em Lab về tối nay nhưng em nó quậy quá, nhà em hẹp nên nuôi em nó trên tầng thượng mà chạy nhảy, thi thoảng kêu làm em và hàng xóm không ngủ được hic hic.. Em nó mới được hơn 2 tháng chút ạ.
Các bác có cách nào giúp em với nhé.
:p
Chào bác, em nghĩ chiều đi làm về bác dành khoảng 30 phút cho em nó đi dạo, có thể lúc đầu nên đi bộ, giống này năng vận động để giải tỏa bớt năng lượng thừa thì em nó rất ngoan. Giống này đáng yêu lắm, bác đừng mắng em nó nhé, chỉ cần nói nhẹ cộng với ánh mắt nghiêm khắc của chủ là em nó nghe ngay. Chúc bác và cún mạnh khỏe.

Lab Tu Lien

Chào bác.Em cũng rất thích Lab đang tính kiếm 1 em để chăm ạ.Không biết bác có cho đặt gạch không ạ :D.Nghe bác kể mà em thích quá :)
Bác đặt gạch đi, tuy đàn này mới 1 tuần và em cũng định sau 1 tháng mới nhận đặt gạch vì để các em nó cứng cáp tý, nhưng bác cứ đặt trước, sau 1 tháng sẽ mời các bác đặt đên nhà chơi thăm các em nó.

ziknop

Bác đặt gạch đi, tuy đàn này mới 1 tuần và em cũng định sau 1 tháng mới nhận đặt gạch vì để các em nó cứng cáp tý, nhưng bác cứ đặt trước, sau 1 tháng sẽ mời các bác đặt đên nhà chơi thăm các em nó.
Vâng em tên Tân hôm nọ có sms cho bác đấy ạ :D.Bác chụp ảnh bon cún úp lên đi bác muốn thấy mấy em nó quá ạ :D

Kaling1996

Chào các bạn, mình là thành viên mới của gia đình VP nhà Lab :) xin cho em làm quen và học hỏi với ạ <:p
và đây là bé Lab mỹ- Tolly nhà mình được 4 tháng rồi , mình được người bạn thân của ba tặng chỉ với 6 lon sữa ông thọ lấy thảo ;) sau đó mới biết giá em nó vượt tầm tay học sinh như mình nên càng yêu em nó hơn :D

https://mail.google.com/mail/u/0/?u...62470258&rm=14a4ede1faf4ab6f&zw&sz=w1342-h478

Kaling1996

làm quen

Xin chào mọi người, mình là thành viên mới của VP, mong được làm quen và chỉ bảo thêm ạ <:p
Cách đây 3 tháng mình được người bạn thân của ba tặng cho chú cún Lab Mỹ chỉ với 6 lon sữa bò lấy thảo, sau đó mình lên mạng tìm hiểu mới biết giá em nó vượt tầm tay học sinh như mình nên càng yêu quý bé nó hơn :)
sau đây là hình bé nó gần đây nhất, vừa tròn 4 tháng ạ, nhân tiện mọi người cho em hỏi em ấy có phải dòng thuần chủng ko ạ, em thắc mắc chứ thuần hay ko em đều thương cả ^^

Bé đến với mình khi vừa 1 tháng , qua nhà mình cỡ 1 tuần là tự muốn cai sữa, thèm cơm nên mình dầm cơm nát chan nước thịt cho bé ăn dặm, từ đấy cho gì cũng ăn kể cả bún, hủ tiếu , bánh canh, nui, chè trôi nước , trái cây , bánh kẹo em nó quất láng hết :D đặt biệt Tolly rất thích chơi với chú mèo con TiTi , ăn chung 1 bát, đùa xong ôm nhau mà ngủ >:D<
Lúc đầu mình cũng thắc mắc sao Tolly ăn ngày càng nhìu, mỗi bữa 1 thố lớn nhưng chỉ cao dài chứ ko béo, hỏi lại mới biết bé là Lab mỹ yêu thích thể thao. Hôm nay gia nhập gia đình Lab VP mong được làm quen nhiều bạn mới .:-h

Tấm hình này em cực kì tâm đắc các bạn ạ, hình có tính chất photoshop ánh sáng :D mình chụp lúc đang sấy khô cho em nó thì đột nhiên nó nhảy tọt lên nệm em nằm còn làm ra vẻ mặt ngây thơ vô số tội nữa chứ, em chụp 1 đống chỉ tấm này là ok nhất ^^ nên dùng làm chữ kí luôn

tincr96

mọi người cho em hỏi là con labrador rụng lông có nhiều không nhỉ? kiểu như lông bay đầy nhà á

hubba

Em muốn mua 1 em lab. Anh chị nào biết thông tin chỗ nào bán Lab thì giúp em với. Em ở HcM. Nếu ngoài Hn có thì em cũng có thể mua đc. Em cảm ơn

nhim-xu-

mọi người cho em hỏi là con labrador rụng lông có nhiều không nhỉ? kiểu như lông bay đầy nhà á
Lab nhà m 7th rồi, cũng đang rụng lông nhưng rụng k phải kiểu lông khắp nhà đâu. Nó nằm trong chuồng nên thường 3-4 ngaỳ là khay lót bên dưới có 1 lớp lông, mỗi lúc tắm xong thì nhà tắm cũng có 1 búi nhỏ

nhim-xu-

Cả nhà cho m hỏi 1 chút, như đã nói thì bé lab nhà m gần 7
th rồi, và bé đã rất bướng bỉnh, nghịch, vd như bảo vào chuồng thì hiếm khi vào ngay mà còn chạy lượn 1 vòng rồi mới vào, ông xã m thì nóng tính ( vừa nóng tính vừa do 1 ngày đi làm về mệt mỏi nữa) nên nhiều lúc lại đánh bé, m thương lắm nhưng m nói nó cũng k nghe dù tỏ ra rất yêu quý m. Bạn nào có pp dạy hoặc bạn nào có nghề huấn luyện và có thể đến nhà dạy thì giúp m với, chứ bé quá bướng làm vc m lắm lúc cũng bực mà k thì ông xã lại hay đánh bé

Lab2015

Chào cả nhà, e ở Gia Lai ạ.
E đang muốn nuôi 1 e Lab nhưng ko biết chỗ nào có bán lab tin cậy. Ở sg hoặc gần GL chỗ nào đc ạ? Chắc Gia Lai e tgif ko có rồi, mong cả nhà chỉ e với, hiu hiu