• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[HELP]Mèo có tiếng thở lạ

tiendatts

Mình nuôi mèo lần đầu. Chưa có kinh nhiệm. Các bạn cho mình hỏi sao con mèo nhà mình nghe gần gần nó cứ thở "brờ...brò...b..r..ờ.." là sao. Có hiện tượng gì xấu không?

bizonzon

Active Member
Bạn tả khó tưởng tượng quá :D. Thông thường mèo thở rất nhẹ, khi nào được gãi cho khoái chí thì hay thở grử grừ như kiểu người bị hen ấy, họng nó rung rung lên. Còn nếu thường xuyên và liên tục thở như thế thì bạn nên gọi điện cho BSTY nhờ tư vấn xem sao.
Còn mèo mà thở brồ như rú ga xe máy thì mình mới thấy lần đầu nha :D
Nếu mèo có vấn đề về mũi họng, bạn để ý xem em nó có chảy nước mũi, nuốt khó hay ăn ít không, nếu không thì là hoàn toàn bình thường, bạn cứ yên tâm nhé :)

tiendatts

Bé vẫn ăn tốt lắm. Hộp đựng thức ăn còn cậy cậy đòi ăn. Chơi tốt ngủ tốt. Nhưng mỗi tội nó vẫn cứ thở như thế. Hic

calypso9095

Nhưng bạn nên nói rõ 1 chút là bé thở như thế vào thời điểm nào ( đó là hơi thở đều đặn của bé hay khi thời tiết có vấn đề bé mới thế v.v )
Bạn nên nói cụ thể 1 chút thì mọi người sẽ dễ hiểu hơn và cũng dễ chẩn đoán hay đưa ra lời khuyên cho bé của bạn :)
thân ;)

Thuy loan

mèo nhà bạn đâu phải thường xuyên thở như vậy đâu phải không?
Mấy bé nhà mình mỗi khi buồn ngủ là nghe tiếng như vậy đó. Nếu là vậy thì không có gì đâu bạn đừng lo

mình đã nuôi mèo nhiều rồi, đây là hiện tượng hoàn toàn bình thường, bạn ko phải lo nha:)