• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Help! Husky bị đi ngoài !

zkubikjng

Chó nhà e hiện 4,5 tháng và bị đi ngoài mấy hôm nay rồi !
E cho uống men tiêu hóa rồi mà vẫn ko khỏi ! các proo giúp e vs :(
E cho nó ăn cơm vs cổ gà + thịt ,rau củ đầy đủ ạ :(
Nõ vẫn chạy nhảy khỏe ăn bao nhiêu cũng hết ạ !

Cho uống thuốc viên đi ngoài con nhộng của người đi bạn..khỏi liền..Mà ăn như bạn bảo mà đi ngoài ah.??.lạ nhỉ

kh0ai

cho uống tràng vị khang đi bạn...chó nhà mình cũng bị nhưng giờ oke rồi...phân căng đét...1 hộp TVK 40k có 6 gói...hi

kid1989

Active Member
Bạn chủ thớt cứ tương tràng vị khang ( Cún nhỏ 1-1,5 gói/ ngày , cún to 2 gói/ngày ) pha vào nước cho uống thay nước uống hàng ngày của cún 1,2 hôm là hết. CÒn nếu nặng đi toàn ra nước thì cho uống thêm mộc hoa trắng nữa ngày 2 viên. Nếu đi ngoài bt thì nhanh khỏi lắm

zkubikjng

Các anh ơi !
E ra mua Tràng vị khang rồi nhưng có 1 vấn đề là e hòa vào nước cho nó uống mà nó ko chịu uống !
E phải làm sao để nó uống bjo ạ ?
Có trộn lẫn vào cơm đc ko ạ ?

kh0ai

bạn xích cún lại pha tràng vi khang vào cái chậu rồi để ở đấy...đừng cho nó uống nước bên ngoài...pha với lượng nước vừa phải thôi...1 ngày thay nước 1 lần.

kid1989

Active Member
Một là bơm xi lanh 2 là cho nó thật khát chỉ để bát nước có thuốc ở đấy kiểu gì cũng phải uống :D

njnkjmdu

em thấy đi ngoài thì cho chó uống bi-sép-tôn đường ruột của người chứ ạ.
em toàn trộn với cơm, sữa cho cún nhà em khi bắt đầu có dấu hiệu phân hơi sệt

kid1989

Active Member
Bi sép tôn rất oke nhưng nó là dạng tương đối nặng hơn thì mới phải dùng bạn ạ :D Còn tràng vị khang thì làm từ thảo mộc nên nói chung nó tốt hơn hóa chất ^^ mọi người ở lênin toàn dùng và cho kết quả rất tốt :D