• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[HELP] Cần xác nhận giùm chó mình có phải Bắc Hà (Có hình ảnh toàn thể)

kensincho

Mình rất thích nuôi chó, nhưng chưa bao giờ được tự nuôi 1 con chó của riêng mình. Vài tháng trước khó khăn lắm mới xin được 1 chú chó con màu trắng về nuôi. Bạn nó nói là chó tạp nham (chó cỏ), mình thì chẳng quang tâm giống của chó, chỉ thích nuôi dù là chó xịn hay dõm.

Sau vài tháng nuôi thì em ấy đã được 8kg (hiện giờ), nhưng mình thấy nó không giống 1 con chó bình thường tí nào khi nhìn tổng thể nó. Mình lên google tìm hiểu thì bổng nhiên thấy hình 1 con chó trong google có tạng giống chó nhà mình. Truy cập vào web của hình ảnh đó thì mình vào được trang QuocKhuyen.com và tìm hiểu về đặc điểm nhận dạng chó Bắc Hà theo quockhuyen.com miêu tả.

Nhưng hiện tại mình vẫn không xác định được chó nhà mình có phải Bắc Hà không vì có 1 số điểm không giống như quockhuyen.com miêu tả về chó Bắc Hà, vì thế hôm nay mình lên đây để nhờ các bạn xác định lại giùm mình giống của nó.

Sau đây là 1 số hình ảnh tổng thể của chú chó nhà mình :
http://i861.photobucket.com/albums/ab171/lehonglinh142/IMG_0334_zps122cd13c.jpg

Mong được các bạn giúp đỡ tìm nguồn gốc giống của em này.
Thks all

PS: nếu thấy thiếu hình ảnh tổng thể để xác định thì nói mình để mình đăng thêm hình của em nó lên nhé