• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HELP-có nên cho chó sơ sinh bú sữa ngòai?

chó Phốc nhà mình mới đẻ được 6 con ngày hôm qua. tình hình là lần trước nó đè 5 con, nuôi được 5 ngày thì chết mất một em do thiếu sữa và chó mẹ còi cọc thấy rõ. Vì vậy đợt này mình bồi dưỡng rất kỹ nhưng vẫn sợ là nó không đủ sữa nuôi 6 đứa. Xin cho hỏi từ ngày thứ 3 trở đi quậy sữa bò cho chó con bú thêm được không? và bồi dưỡng chó mẹ như thế nào để nó không bị kiệt sức?

chắc do chó con bú nhiều quá nên đầu vú chó mẹ bị tróc da, ửng đỏ? có cách nào gíup nó không?

cảm ơn và chúc giáng sinh vui vẻ

Bạn có thể cho chó con bú dặm sữa ngoài , loại sữa dành cho chó con của Bio , bảo đảm không vấn đề gì ! Chúc bạn nuôi tốt !

tuanpham

Member
Lần trước mình nuôi chó con bằng sữa bột dielac dành cho trẻ 0-6 tháng tuổi, cho mẹ thì uống chung với chó con hoặc sữa dielac mama. Chó con khoẻ mạnh, chó mẹ cũng mau phục hồi. Nói chung an toàn vệ sinh thực phẩm, đảm bảo không có tạp chất.