• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Help các bác tư vấn bệnh này giúp em với ạ :(

lieuanh

Các bác cho em hỏi không biết em Bully nhà em bị mẩn đỏ hết ở vùng da 2 bên sườn như này là bị làm sao ạ. 3 hôm trước nó chỉ hơi sần sần lên, nhưng hôm nay nó lại mọc thêm và ửng đỏ. Các bác tư vấn giúp em với :( . Ban đầu em tưởng do giận cắn nhưng ko phải vì bới cả người bắt đc có 2 con. Hay là do nóng quá mà nó nổi mụn? help me.
Dưới đây là hình ảnh em chụp lại các bác xem giúp em.
em ko up đc ảnh lên các bác xem ở đây giúp em https://www.facebook.com/photo.php?fbid=926689300695676&set=gm.460792250747160&type=1&permPage=1

Hãng kiến trúc của Anh, Squire and Partners đã hợp tác với tổ chức từ thiện Computer Aid International để biến đổi container vận tải hàng hoá cũ trở thành Zubabox, một trung tâm giáo dục thanh thiếu niên sử dụng năng lượng mặt trời, cung cấp kết nối Internet ở những vùng sâu vùng xa.

Lần đầu tiên được ra mắt ở Cazuca, gần Bogota, Colombia, container sử dụng năng lượng mặt trời là một nguyên mẫu thiết kế để cung cấp một môi trường an toàn, nơi thanh niên địa phương có thể phát triển các kỹ năng xã hội và kỹ thuật số. Dự án nhằm mang đến không gian làm việc thoáng mát với đầy màu sắc nghệ thuật, ánh sáng và công nghệ.

Computer Aid International lần đầu tiên hợp tác với Squire and Partners vào năm 2014, đã cho ra đời một phiên bản hiệu quả và thú vị của những Zubabox đầu tiên, mười trong số đó đã được triển khai tại mười địa điểm trên khắp châu Phi. Các kiến trúc sư bắt đầu với cùng một khuôn khổ container tái chế đã xác định các thiết kế của Zubabox ban đầu, nhưng sau đó tối đa hóa số lỗ được thiết lập trong Zubabox mới để tăng thêm sự thông gió và ánh sáng tự nhiên. Mặt tiền bóng mờ bên ngoài bóng đã được bổ sung để mở rộng thêm diện tích cho tòa nhà, trong khi kích thước mái nhà cũng lớn hơn để cho phép cài đặt thêm nhiều tấm pin mặt trời hơn.

Squire and Partners đã làm việc với các nhà sản xuất đồ nội thất địa phương để mang đến những thiết kế bắt mắt. Các container đều được trang bị những bàn ghế gỗ cũng như một bức tranh tường graffiti thực hiện bởi hai nghệ sĩ địa phương. Bên cạnh đó, phòng thí nghiệm cũng được trang bị mười máy tính hiện đại. Thiết kế mô-đun đơn giản có thể hoạt động một mình hoặc được nhóm lại cùng với các đơn vị khác. Những thùng đựng hoa quả khô cũng được tái chế để trồng cây bản địa và hoa, tạo ra một khu vườn ở phía trước của Zubabox.

Nguồn: Baoxaydung.com.vn