• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Help , Bồ câu đi phân lỏng !!!

paparoti

Member
-Đàn bồ câu gà Mỹ nhà em mấy hôm nay sao đi phân lỏng như nước vậy.Xin các anh chỉ giúp thuốc trị bệnh cho em nó và cho em hỏi thêm : lý do sao em nó bị như vậy ? có phải là do thiếu khoáng hay vitamin ko ? hay là khâu vệ sinh chuồng trại.

hoang nhat

bạn thử đổi khẩu phần ăn cho chim ăn thêm lúa xem sao chim mình củng bị cho ăn lúa 2-3 hôm thì hết nhưng cho ăn lại khẩu củ lại bị lại mình thấy ko sao.phân vàng thì dc phân xanh bạn phải xem lại.hoặc co thể chim bị stress cho uống thêm vitamin tổng hợp vài ngày sẽ khỏi

hailua@

Member
CHim nhà em cũng vậy, phân lỏng trường kì, không trị hết, đã cho uống nhiều loại thuốc cũng như men tiêu hóa, nhưng toàn bị phân sống đối với chim non, lỏng như nước với chim đang đẻ, e giãm lượng đạm và vitamin thì có giãm chút.
Nếu cho ăn lúa thì hết hoàn toàn, nhưng sợ chim ốm nên hông có cho ăn. Bác thử xem

water88

Member
càng cho chim uống nhiều thuốc kháng sinh thì chim càng đi phân lõng đó.Nếu chim hết bệnh rồi thì ngưng thuốc,thì chim sẽ ăn và đi ị bình thường.
Nếu cho ăn lúa thì ị phân đặc,còn cho ăn thứac ăn của bồ câu(gạo lứt,bắp,lúa,đậu xanh..) thì phân lỏng hơn.