• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HCM-xin chó PQ

Em có 1 đứa bạn rất thích nuôi chó PQ nhưng ngặt nỗi gia đình cũng không khá giả mấy và cũng chẳng có kinh nghiệm gì cũng như quen biết ai về chó PQ nên ngại mua chó lắm. Em muốn tặng nó 1 em cho nó để làm quà sinh nhật. Em chỉ muốn xin 1 em đực (1,5 -3 tháng tuổi thôi ạ) và có xoáy trên lưng là tốt lắm rồi chứ ko cần màu này màu nọ đẹp xấu gì cả :) Nhà bạn em tuy không giàu nhưng tiền ăn uống thuốc men đều có thể đáp ứng được(nhà bán tạp hóa và cũng gần mấy trung tâm thú y quen thân). Em hi vọng các anh chị trong diễn đàn sẽ giúp đỡ em. Số điện thoại của em là 0949792067 và em tên Châu (em ghi ra để cho biết em ko lừa gạt ai vì em là học sinh, ai có nhã ý tặng cứ để lại số điện thoại em sẽ liên lạc lại). Em ở PN nhưng cũng có thể đi lòng vòng trung tâm thành phố (ko ra ngoại ô là được rồi ạ) cảm ơn mọi người nhiều

long229kt

Member
bạn xin PQ thì khác gì bạn nói có ACE nào có 2 triệu cho em xin, nếu không có điều kiện bạn hãy xin một chú chó cỏ sẽ dễ hơn, bảo đảm với bạn chó cỏ hay PQ đều mang lại niềm vui cho bạn như nhau, bạn chăm xóc nó bạn nuôi nó tốt thì nó sẽ không phụ lòng bạn đâu, chúc bạn của bạn :D sớm tìm được 1 bé vừa ý

cảm ơn anh về bài viết nhưng thật sự em đâu cần đến cái 2tr đó để có 1 em PQ. Em chỉ muốn xin 1 em đực có xoáy lưng mà thôi ạ chứ em ko đề cập đến chuyện đẹp xấu (em ko dùng từ thuần chủng vì chó PQ ko phải chó thuần chủng đúng nghĩa). Em thấy đã có nhiều người cho chó PQ nên cũng mong mỏi 1 sẽ gặp được 1 ai đó giúp đỡ mình. Em tuy chẳng là gì nhưng cũng tham gia lâu năm và cũng là thành viên thân quen của CLB GSD Đà Lạt VN nên em cũng khẳng định rằng bạn em hoàn toàn có đủ điều kiện nuôi (chỉ là ngại về vấn đề tìm mua) nên em mới giúp. Dù sao là mong có ai đó giúp được em. Em cảm ơn mọi người nhiều ạ