• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HCM Mèo Tam Thể Nhỏ Bị Bỏ Rơi Đang Cần Chủ

cochanh2002

Mình ở TPHCM, mình đang giữ một em mèo tam thể nhỏ(tất nhiên là mèo cái) bị bỏ rơi. Em này dễ thương, dạng dĩ và rất gần gũi. Lông ba màu rõ rệt. Em nó hơi ốm, nếu được nuôi cho mập thì rất đẹp.Mình rất tiếc khi không được nuôi nó vì Ba mình không cho và nhà đã có một con rồi. Mình rất đau lòng khi nghĩ đến phải vứt nó ngoài chợ. hịc....có bạn nào "cưu mang" em này không? Em có tính hay ngủ gật, buồn ngủ mà ko nằm ngủ chỉ ngồi ngủ mà thôi.Hiện tại em nó đang bị tiêu chảy, vì trong thời gian lang thang ăn bây bạ, nên ban đầu đem về phải chịu cực cho nó uống thuốc. Bạn nào yêu mèo và có điều kiện xin "cưu mang" nó. Thật sự, chỉ giữ nó 1 ngày thôi mà mình thương nó lắm. Ví nó thích leo lên người mình nó ngồi. Nhưng vì nhà không cho nuôi nữa. Nên đành chịu. Xin nhanh tay trong thứ hai và thứ ba này. Nếu không mình đành phải cho nó ra chơ. Mà điều này thi đau lòng lắm. Chắc các bạn yêu mèo hiểu được cảm giác này phải không?
Mình ở Q 10. Bạn nào ở Sài Gòn lmuốn nuôi iên hệ với mình: 0938 24 09 82
Đây là ảnh chụp lén em nó khi đang ngủ gật

p0mchu

nhìn thương quá, mjh ở HN cơ.hix. ai nhận nuôi em ý đi,................................

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Bay lên nào...........................
Nhìn con bé như mặc áo khoác ý nhỉ:x:x

cochanh2002

Xin báo với các bạn là bé mèo này đã được nhận nuôi.
Chiều nay, Bé Mèo đã được đưa đến tay người chủ mới. Là người đầu tiên mà bạn Nguyên đã cho mình số điện thoại. Bạn ấy nói là chủ nhật mới rãnh để lấy, vì điều kiện không cho phép nên mình đã chủ động chở mèo đến chổ của bạn ấy.

Cám ơn các bạn đã quan tâm và cám ơn những bạn đã có lòng muốn cưu mang bé mèo này. Hy vọng diễn dàn yêu mèo của chúng ta sau này sẽ đón nhận những bé mèo kém may mắn khác nữa.

Một lần nữa xin cám ơn các bạn rất nhiều.