• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hamster mới tậu.

KimCuong

Active Member
Hì hì, em cũng lại mới tậu được con Hasmter này cho cậu em. Các bác cho ý kiến giúp em xem nó là giống gì nhé. Cái món chuột chủng này thì em chịu. hehe :D

Ki_Nho

Moderator
Hì hì, em cũng lại mới tậu được con Hasmter này cho cậu em. Các bác cho ý kiến giúp em xem nó là giống gì nhé. Cái món chuột chủng này thì em chịu. hehe :D
Em xin có ý kiến! Nó đúng là giống chuột Hamster :D :D :D :p

Đúng là hamster

Mà sao Hamster lại nuôi có một con, nó buồn thì sao?
Ông bạn mua cho cậu em nhà ông bác đúng ko? Chụp hình rõ hơn đi cho anh em bình phẩm chút.

Đầu năm,lại còn là năm Tý nên giá Hamster tăng đáng nể! Trước Tết định mua mấy em 3 màu đẹp lắm nhưng vì còn đúng 1 con nên thôi,ra Tết chạy lên coi thì giá tăng gấp đôi: 4,5 triệu/đôi... T~T

Bé này nhìn yêu quá! Lông đẹp nữa! Chú Cương bắt đâu đấy? À nhà em có cái lồng con con màu hồng yêu lắm,chú thích ko em tặng chú?

KimCuong

Active Member
Mới nuôi chủng loại này cũng thấy yêu yêu. Ngồi nhìn nó hoạt động mà tĩnh tâm, định thần được. Chú em tôi còn một con nữa, 2 anh em định mua một con nhưng thấy mê mê nên xách luôn 1 đực, 1 cái. Hôm nào rảnh rảnh post nốt hình thằng kia lên để nhờ mọi người xem nó là loại gì. hì hì

KimCuong

Active Member
Chú em tôi còn một em nữa, xin post lên cho vui cửa vui nhà Box dành riêng cho Hamster. :D

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Có khá nhiều loại Hamster, mời các bạn xem hamster của mình loại gì nhé.

Syrian wild Angora

Roborovski

Syrian ivory white stripe

Campbell argente

Syrian black Dalmatian white angor

Campbelli BEW

Xem thêm nhiều hình nữa ở link sau:http://rio-shop.com/

CENTIMET

Member
em của bác KC hình như là Robo isabel thì phải.?
Nhà Cent cũng được mấy em ...chúng đáng yêu thật

RESIZE CHỮ KÝ ĐI BRO ƠI. TO QUÁ. TECH.ADMIN

LongNDG

Member
Nhìn loáng thoáng cứ tưởng là Hamster, hoá ra ... đúng là nó thật. Dạo này bác Cương nhà ta ham hố quá :D Gì cũng chơi :))

CENTIMET

Member
hi hi...lại 01 cặp Hà Lan đỉnh nữa các bác ơi...
vàng rực,mắt đỏ rubi...hot wáh! hot wáhh!

tra7124119

Member
Em thấy nuôi Hamster cũng khá là hay ho. Mỗi tội là chi phí ban đầu khá là tốn kém: lồng, đồ chơi, mùn cưa .v.v.v... Nhìn thì yêu thật, vuốt vuốt thì thích thật mỗi tội ôm hơi khó. Tại em í bé quá :(

CENTIMET

Member
nuôi hamster gấu (bear) đó bác, loại này to à nha! có con bằng cùm tay...rờ, ẳm bòng phẻ re.
chỉ nên mua loại nào cần thiết thôi bác ơi, chứ mấy cái nào làm được thì tự xử, vừa vui vừa kinh tế.
lồng hiện nay có nhiều loại, nhiều giá . Cái như vầy và phụ kiện khoảng 50k thôi bác à.

Gồm:

Lồng kiếng nhỏ: 12cm.20cm.22cm
bình nước+2cốc nước dùng để đựng thức ăn...
hi hi..
Nếu bác chơi cho đúng, đủ thì tốn nhiều tiền lắm bác ạ.

trung2t3c

Active Member
@centimet:em xin phát biểu : nếu e ko lầm thì robo làm gì có màu trắng hả bác.E cũng có 1 cặp campell vàng tươi mắt đỏ y như bác ^^
@KIm Cuong: cặp Ham nhà bác là dòng campel : 1 con màu sóc, 1 con màu vàng lai ( vàng rặc thì tai ko bị dính 1 tí xám, mắt đỏ).Dùng 1 con màu xám 1 con màu vàng 100% lai với nhau thì ra màu sóc và màu vàng trong cùng 1 lứa ~> kinh nghiệm nuôi Ham của e thui ^^

CENTIMET

Member
@centimet:em xin phát biểu : nếu e ko lầm thì robo làm gì có màu trắng hả bác.E cũng có 1 cặp campell vàng tươi mắt đỏ y như bác ^^
@KIm Cuong: cặp Ham nhà bác là dòng campel : 1 con màu sóc, 1 con màu vàng lai ( vàng rặc thì tai ko bị dính 1 tí xám, mắt đỏ).Dùng 1 con màu xám 1 con màu vàng 100% lai với nhau thì ra màu sóc và màu vàng trong cùng 1 lứa ~> kinh nghiệm nuôi Ham của e thui ^^
bác tinh ý thật nhưng để Cent giải thích nhé, hiện nay chỉ có vàng mặt trắng là cao giá nhất khoảng 400k nhưng mình mua cặp robo trắng này đến 1,4M lận
theo bà chủ shop 408 (VVT) thì nhập về mấy trăm con nhưng chỉ có 03con toàn trắng (hiếm có)...
theo tư liệu bà chủ cung cấp thì mình biết Hamster robo trắng là có nên quyết định mua...
chân thành

heocon

Member
giờ thì e biết con Ham nhà e là lai rồi, vì màu vàng ko tươi, lại còn măắt đen nữa

trung2t3c

Active Member
lai hay ko ko quan trọng.Quan trọng nhất là mình thương yêu và chăm sóc tốt chúng là ok rồi

To Centimet: vậy hôm nào bác post hình cặơ ro-bo trắng của bác lên đi

CENTIMET

Member
bac trung oi, 1 trong 2 em da~ tử nạn...
hôm ấy đi chơi, chó chay vô bắt 01 em ra chơi, bx phát hiện giật lại...nó đớp 1 nhát chết queo
chỉ còn 01 em đực thôi...hihix

trung2t3c

Active Member
tiếc nhỉ bác nhỉ, nếu có đủ cặp khi xinh ra bầy Ham baby thế nào e cũng rước 1 cặp của bác.................tiếc quá

CENTIMET

Member
bây giờ còn tùm lum ta la, mấy ngày nay lubu quá...không chăm sóc chơi với tui nó...hi hi