• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội những người yêu Husky và Alaska

mewmeo

Member
Bạn có thể post hình nó lên giúp mình đc ko ? :D
Con cún mới mang về được mấy hôm , nó nghịch như quỷ
Nó đi ị ngày tới vài lần mà phân nhão màu vàng tươi
Mình nghĩ do thay đổi thức ăn nên chỉ cho cún uống nứoc đường Gluco và ăn cháo sườn
Hiện tại nó vẫn khoẻ mạnh và đùa nghịch suốt;;)
Có bác nào nhiều kinh nghiệm chỉ bảo hộ em với
Kinh nghiệm là gọi bác sĩ thú y , hihih . Chắc là chưa đến lúc cún phát bệnh bạn ạ. Mình mua 3c ở đấy mà chỉ sống được 1e thì bạn biết tỉ lệ % khoẻ mạnh là bao nhiêu rồi đấy :D

Cunbe

ảnh đây bạn à

hơn kém nhau 1 tuần nhưng con cái thì nhỏ hơn hẳn
hello ông tường :x :x hôn cái nào
e bé gái kia 2 mắt viền đen như hình tam giác :eek:h go on: tối nay dắt đi cho e bế thử nha :D

TommyHusky

oh! thanks bạn, đúng là 3 tháng thật. Mình tìm hiểu trên mạng thấy bệnh tiêu chảy nguy hiểm của cún là do virus. Khi mắc bệnh, cún ị ra phân màu đen, thậm chí có máu và rất thối và tanh. Cún nhà mình phân màu vàng tươi và ko tanh thối quá , hi vọng là ko phải. :day dreaming:
@Mewmeo
2 cún ban nuôi bị chết là vì bệnh gì vậy ?

chicken

Member
Nên quan niệm có nuôi được không là do duyên số chứ không nên nặng về chỗ mua và chất lượng thế nào, thì sẽ thấy thoải mái hơn rất rất nhiều bạn ạ, cứ quan tâm và lo lắng cho con cún hết mình là được rồi ^^
Cunbe là ai vậy sao biết mình hay chó chó ra bờ hồ, tối nay mình đi chơi không cho các bé ra được rồi...hihi

Joker1711

Member
Chie sẻ với ace một số hình ảnh của trại chó lớn nhất Bắc Kinh!hồi đó mình thích mỗi giống Alaskan nên toàn chụp ảnh giống này,ở đây người ta nuôi chó theo kiểu công nghiệp nhìn bé nào cũng long lanh và đảm bảo sưc khoẻ!

Chúc mừng em Sam đã khỏi bệnh :love struck:, chuẩn bị về đoàn tụ với bạn và Ti nhé .... Sam với Ti ... quả này nàng Ti thành hot girl thật rồi, bao nhiêu là anh cún mà hội có mỗi mấy cô nàng husky và alaskan :blusshing:
vâg ạ , cảm ơn chị -.- mà k biết ốm xong em nó có phát triển bình thường không -.- ốm nặng quá mà

Golden_pup

Member
vâg ạ , cảm ơn chị -.- mà k biết ốm xong em nó có phát triển bình thường không -.- ốm nặng quá mà
Lần trc chị nghe aChiến kể là em Sam bị ốm :( .... may quá giờ đã khỏi:D ... cún nhỏ mau lại sức ý mà, lại ăn uống tốt, có bạn Ti cùng chơi đùa, sẽ lớn nhanh như thổi :love struck::love struck:

bạn Sam lớn sẽ như em bên trái ý, ôi đẹp zai thế >:D<

bạn bên phải màu lông đậm hơn Alask nhỉ, nhìn cũng dữ dằn hơn bao nhiêu ý :worried::worried:, tóm lại là không đẹp trai bằng Alask, hehe :love struck:

Golden_pup

Member
Lần trc chị nghe aChiến kể là em Sam bị ốm :( .... may quá giờ đã khỏi:D ... cún nhỏ mau lại sức ý mà, lại ăn uống tốt, có bạn Ti cùng chơi đùa, sẽ lớn nhanh như thổi :love struck::love struck:

bạn Sam lớn sẽ như em bên trái ý, ôi đẹp zai thế >:D<

bạn bên phải màu lông đậm hơn Alask nhỉ, nhìn cũng dữ dằn hơn bao nhiêu ý :worried::worried:, tóm lại là không đẹp trai bằng Alask, hehe :love struck:

vannh87

Member
Bạn có thể post hình nó lên giúp mình đc ko ? :D
Con cún mới mang về được mấy hôm , nó nghịch như quỷ
Nó đi ị ngày tới vài lần mà phân nhão màu vàng tươi
Mình nghĩ do thay đổi thức ăn nên chỉ cho cún uống nứoc đường Gluco và ăn cháo sườn
Hiện tại nó vẫn khoẻ mạnh và đùa nghịch suốt;;)
Có bác nào nhiều kinh nghiệm chỉ bảo hộ em với
Tốt nhất bạn nên gọi BSTY đến luôn đi là vừa. nếu bạn mới mua thì mình biết lứa đó rồi. lứa đó về đc 10 ngày rồi. mà theo kinh nghiệm của các bô lão mua chó Hồng Mai thì tầm đó thì có cơ hội đc nhiễm bệnh phổi rồi, cố gắng giữ ấm cho em nó và gọi bác sỹ đi,

Golden_pup

Member
Lần trước chị nghe a Chiến kể là em Sam bị ốm :( ... may quá giờ đã khỏi rồi :) ... chó con chắc mau lành thôi, ăn uống cẩn thận, lại có bạn Ti chơi cùng nữa .... lớn nhanh như thổi ý mà :D:D

bé Sam lớn lên chắc là giống bạn bân trái, ôi đẹp zai quá :blusshing::blusshing:

bạn bên phải thì màu lông có vẻ đậm hơn Alask, mặt dữ hơn nhiều nữa :worried: , tóm lại là ko đẹp bằng Alask, hí hí :love struck::love struck:

Golden_pup

Member
@ Bonbonxinh : Lần trước chị nghe a Chiến kể là em Sam bị ốm :( ... may quá giờ đã khỏi rồi :) ... chó con chắc mau lành thôi, ăn uống cẩn thận, lại có bạn Ti chơi cùng nữa .... lớn nhanh như thổi ý mà :D:D
Chả hiểu diễn đàn làm sao mà quote bài xong gửi bài trả lời lên không lên được, đành phải thế này vậy :worried::worried:

bé Sam lớn lên chắc là giống bạn bân trái, ôi đẹp zai quá :blusshing::blusshing:

bạn bên phải thì màu lông có vẻ đậm hơn Alask, mặt dữ hơn nhiều nữa :worried: , tóm lại là ko đẹp bằng Alask, hí hí :love struck::love struck:

TommyHusky

Tốt nhất bạn nên gọi BSTY đến luôn đi là vừa. nếu bạn mới mua thì mình biết lứa đó rồi. lứa đó về đc 10 ngày rồi. mà theo kinh nghiệm của các bô lão mua chó Hồng Mai thì tầm đó thì có cơ hội đc nhiễm bệnh phổi rồi, cố gắng giữ ấm cho em nó và gọi bác sỹ đi,
Mùa hè cún cũng có thể nhiễm bệnh phổi hả bạn ?
Dấu hiệu bệnh phổi là nó sẽ thế nào nhỉ ? hôm qua mình thấy nó hắt xì nhẹ vài lần nhưng hôm nay lại hết rồi. Thằng này ị một ngày tới 3 lần , mình định theo dõi vài hôm rồi cho đi bác sĩ
Nghe nói ở 102 Trường Chinh có bệnh viện tốt lắm phải ko ?
Cầu trời cho em cún iu ko bị sao cả :praying:

TommyHusky

Mình muốn hỏi là khi nào thì mới đc tắm cho Husky nhỉ? em nó mới khoảng 3 tháng thôi . Bạn nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình nhé
Ảnh bé Tommy nhà mình đây. Cu cậu nghịch quá nên mãi mới chụp được vài tấm :D

kenvin234

Member
Khi bạn đã mời BSTY về và em nó đã khỏi bệnh hoàn toàn,không đùa được đâu bạn gọi BSTY ngay đi vì tỉ lệ tử vong của cún mua ở đó rất cao khoảng 90%.

DanChoiHD

Mấy em Alaska dep quá! Em thích dòng này quá mà chua có điều kiện. Có thể mua 1 em ALas xịn ở đâu và giá khoang bao nhiêu vậy các anh>???

mewmeo

Member
Mấy em Alaska dep quá! Em thích dòng này quá mà chua có điều kiện. Có thể mua 1 em ALas xịn ở đâu và giá khoang bao nhiêu vậy các anh>???
Hehe dân chơi mà phải sợ mua rơi hả bạn , thích là phải nhích thôi :blusshing:

Mình muốn hỏi là khi nào thì mới đc tắm cho Husky nhỉ? em nó mới khoảng 3 tháng thôi . Bạn nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình nhé
Ảnh bé Tommy nhà mình đây. Cu cậu nghịch quá nên mãi mới chụp được vài tấm :D
Theo mình thì bạn không nên tắm cho em nó vội, theo dõi một thời gian xem tình hình sức khoẻ thế nào đã nếu thấy ổn thì sau khi bắt về khoảng hơn 1 tuần là có thể tắm được. Khi tắm xong bạn nhớ là phải lau và sấy thật khô nhé. Khi bắt về thì bạn nhớ cho em nó uống nước đun sôi để nguội nhé không được cho uống nước máy không là sợ bị ngã nước đó. Chúc em cún khoẻ mạnh, mau lớn để ra vườn hồng giao lưu cùng các cún khác nhé :-bd