• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hỏi !

ngodambg79

Chào anh chị trên diễn đàn!
Có anh chị nào ở Hà Nội hay Bắc Ninh, Bắc Giang
hiện nay em đang nuôi chim câu theo hướng công nghiệp với số lượng đông em đã nhân giống được 70 đôi rùi chim bắt đầu tìmooe đẻ mà em lại không muốn tận dụng chai nhựa.
em đang tìm mua khay đựng thức ăn cho chim câu
Vậy anh chị cho em hởi ở Hà Nội, Bắc Ninh, Bắc Giang biết chỗ nào bán chỉ gùm em với
xin cảm ơn !
kính chào 1

lucnt65

Member
Chào anh chị trên diễn đàn!
Có anh chị nào ở Hà Nội hay Bắc Ninh, Bắc Giang
hiện nay em đang nuôi chim câu theo hướng công nghiệp với số lượng đông em đã nhân giống được 70 đôi rùi chim bắt đầu tìmooe đẻ mà em lại không muốn tận dụng chai nhựa.
em đang tìm mua khay đựng thức ăn cho chim câu
Vậy anh chị cho em hởi ở Hà Nội, Bắc Ninh, Bắc Giang biết chỗ nào bán chỉ gùm em với
xin cảm ơn !
kính chào 1
Ít nhất bạn cũng phải nói rõ nuôi theo chuồng riêng tưng ô hay nuôi bầy đàn tập thể; nếu có điều kiện hãy chụp hình căn cứ, trang trại của bạn lên thì mới có thể tư vẫn chỉ giùm được chứ. Mình cũng quê Bắc Giang, bạn có thê cho đic chỉ khi nào về quê tham quan chút

thanhhaivs

Member
Bạn hỏi vậy đúng là người biết cũng không biết trả lời bạn thế nào cả. bạn nên nêu rõ bạn nuôi nhốt từng cặp, tập thể hay ntn?kể cả nếu nhốt từng cặp thì cũng liên quan nhiều đến cấu trúc máng ăn máng uống ( lệ thuộc vô loại chuồng nhốt)

ngodambg79

chào ! Chúc một buổi sáng vui vẻ - Hạnh Phúc
hiện tại tôi đang nuôi theo bầy đàn trong một không gian khép kín.
nay thấy các cặp chim đã vào đoi tìm ổ đẻ tôi đã làm chuông nuôi nhốt từng đôi một theo quy cách cao 400mm, rông 500mm, sâu 600mm,
Hai là tôi có một điều bất cập cần hỏi anh chi,
là tôi có một đôi chim bồ câu ba lần đẻ trước đều được hai quả chứng, nhưng khi ấp được 10 ngày kiểm tra thì một quả không cố cồ, cả ba lần cũng vậy.
Vậy anh chi cho tôi biết tại sao không ?
vậy mong các anh chị đã có nhiều kinh nghiệm chỉ bảo.
trân thành cảm ơn !:x

lucnt65

Member
chào ! Chúc một buổi sáng vui vẻ - Hạnh Phúc
hiện tại tôi đang nuôi theo bầy đàn trong một không gian khép kín.
nay thấy các cặp chim đã vào đoi tìm ổ đẻ tôi đã làm chuông nuôi nhốt từng đôi một theo quy cách cao 400mm, rông 500mm, sâu 600mm,
Hai là tôi có một điều bất cập cần hỏi anh chi,
là tôi có một đôi chim bồ câu ba lần đẻ trước đều được hai quả chứng, nhưng khi ấp được 10 ngày kiểm tra thì một quả không cố cồ, cả ba lần cũng vậy.
Vậy anh chi cho tôi biết tại sao không ?
vậy mong các anh chị đã có nhiều kinh nghiệm chỉ bảo.
trân thành cảm ơn !:x
Theo mình, nuôi tập thể, chúng sẽ tự ghép đôi, sau đó bạn nhốt đôi đó vào chuồng riêng cũng được, hoặc chỉ cần làm ngăn ổ đẻ cho nó cũng đc.
Con 1 đôi 3 lần đẻ mà không có cồ có thể là:
1/ Con trống đó còn non nên chưa có cồ
2/ Cả 2 con là mái, 1 con đã đẻ, 1 con chưa đến tuổi đẻ
3/ Con trống đó vô sinh :(