• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

hỏi về thuốc kháng huyết thanh

hoaithu_24993

cún nhà mình bị bệnh...đưa đi khám thì bác sĩ nghi là bị nhiễm virus parvo...bác sĩ đã tiêm 1 mũi kháng huyết thanh + kháng sinh DOC + thuốc bổ B.Complex + truyền dịch....mình đọc trên diễn đàn thấy kháng huyết thanh k đc lưu hành dùng cho chó và dùng cũng không hiệu quả...vậy mình xin hỏi bác sĩ trong diễn đàn là bác sĩ dùng như vậy có hiệu quả không...bệnh của cún nhà mình trong giai đoạn đầu thì liệu có chữa đc k...chữa trong thời gian bao lâu và có địa chỉ phòng khám nào uy tín k...mình xin cảm ơn.

Điều trị bênh Parvovirus

Hiện nay hãng meria không nhập kháng huyết thanh chống bệnh Parvo, care, ở miền bắc có thấy kháng huyết thanh của trung quốc, nhưng không phổ biến

Nếu chó nhà bạn bị parvo thì tốt nhất là dùng kháng huyết thanh chống Parvo, tiêm, truyền liều 5-10ml/kgP, khong tiêm dưới 10ml/con, tiêm nhắc lại sau 15 ngày. Nếu bạn nghi ngờ thì xem nhãn lọ thuốc (Homoserum và tên các virus chữa được), nếu đúng là KHT và liệu trình điều trị trên thì chó của bạn sẽ khỏi