• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hỏi về cách rèn chó đi vệ sinh đúng chỗ!

Linh Linh

Em đang chuẩn bị nuôi chó. (Giống em định nuôi là samoyed hoặc Bắc Kinh).Rất thích nuôi chó mèo nhưng vấn đề em băn khoăn nhất là giữ vệ sinh cho thú cưng nói chung. Ví dụ như lúc chó có nhu cầu "đi nặng", "đi nhẹ". Anh hàng xóm cũng nuôi chó khuyên e rằng sau khi chó ăn khoảng 20p thì dắt nó đi giải quyết. Nhưng nhà em ở khu dân cư đông đúc, toàn bê tông sắt thép, không có bãi không nào để chó tự do "thả mìn" cả! Em nên làm thế nào để giữ vệ sinh chung, không làm những người xung quanh cảm thấy khó chịu và để chăm sóc chó tốt? Em nghe nói có thể huấn luyện được chuyện này, nhưng sau khi huấn luyện thì chó sẽ có khả năng tự đi vệ sinh như thế nào ạ?
Thân!

Em đang chuẩn bị nuôi chó. (Giống em định nuôi là samoyed hoặc Bắc Kinh).Rất thích nuôi chó mèo nhưng vấn đề em băn khoăn nhất là giữ vệ sinh cho thú cưng nói chung. Ví dụ như lúc chó có nhu cầu "đi nặng", "đi nhẹ". Anh hàng xóm cũng nuôi chó khuyên e rằng sau khi chó ăn khoảng 20p thì dắt nó đi giải quyết. Nhưng nhà em ở khu dân cư đông đúc, toàn bê tông sắt thép, không có bãi không nào để chó tự do "thả mìn" cả! Em nên làm thế nào để giữ vệ sinh chung, không làm những người xung quanh cảm thấy khó chịu và để chăm sóc chó tốt? Em nghe nói có thể huấn luyện được chuyện này, nhưng sau khi huấn luyện thì chó sẽ có khả năng tự đi vệ sinh như thế nào ạ?
Thân!
Bạn mua 1 khay bằng tôn, kích thước khoảng R50cm x D70cm x C5 cm, tìm chỗ nào có thể để được. Xin 1 hoặc 2 viên than tổ ong (đã dùng) đập dập bỏ vào khay. Sau khi cho chó ăn xong dắt cho ra khau cho vệ sinh. ban đầu cún của bạn sec chưa quen, nếu cún vệ sinh ra ngoài, bạn dùng khăn thẩm nước tiểu vứt vào khay. Chỉ cần vài lần là Ok.
Nếu bạn thật sự yêu quý cún thì 100% thành công, chuyện này dễ mà:-bd