• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

hỏi về bồ câu bắc hải non

trungthanhntts

hôm nay mình mới tậu 2 đôi bắc hải non, chỉ còn khoảng 3 ngày nữa là nó có thể cất cánh từ mặt đất lên chuồng của nó rồi(bây giờ thì chưa cất cánh được). Các bác cho mình hỏi, mình mang bồ câu về như thế ( lúc nó chưa cất cánh được) thì có cần đóng cửa chuồng cho đến lúc nó biết bay hay không(tức là đến lúc nó cất cánh được) và nó có thể tự tìm được thức ăn với nước uống bên dưới nếu mình để ở dưới đất không. Cảm ơn các bác nhiêu

qwerty1102

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
up cho bác, chúc bác bán đắt hàng.

Shop online - Shop đồ sơ sinh

Bạn sắp sinh em bé? bạn đang băn khoăn không biết chọn lựa cho bé yêu nhà mình những món đồ sơ sinh sao cho hợp lý và tiết kiệm chi phí? Shop Trẻ Thơ sẽ giúp bạn chọn lựa nhé!
danh sách đồ dùng sơ sinh | danh sach do so sinh | danh sách đồ sơ sinh

[olist]

[*]Áo liền quần mở đũng (áo body), tiện dùng với tã Diana newborn.

[*]Áo sơ sinh cotton, tay dài và tay ngắn.

[*]Tã giấy miếng Diana Newborn, dùng để đóng cùng với tã vải.

[*]Tã giấy dán mặc ban đêm hoặc phòng có máy lạnh.

[*]Mũ thun cotton.

[*]Bao tay, bao chân.

[*]Khăn giấy ướt.

[*]Bông gòn cắt sẵn thành miếng nhỏ để thấm nước ấm vệ sinh cho bé.

[*]Tã vải loại tã chéo hoặc loại tam giác có miếng velcron dính.

[*]Yếm đeo cho ấm ngực bé hoặc khi cho bé bú, ăn dặm.

[*]Nước muối sinh lý 0.9% NaCl, vệ sinh mắt mũi cho bé.

[*]Khăn sữa bằng vải xô, dùng lau mặt cho bé hoặc lót cằm khi bú.

[*]Khăn tắm bằng vải xô, và khăn bông tắm, dùng quấn và lau khô bé sau khi tắm.

[*]Phấn rôm.

[*].Địu em bé

[*]Bình sữa.

[*]Sữa công thức cho bé sơ sinh.

[*]Chăn, gối sơ sinh.

[*]Nồi hấp tiệt trùng bình sữa.

[*].Máy hâm sữa

[*]Gạc tiệt trùng băng rốn.

[*]Chậu tắm cho bé, kèm lưới hoặc miếng chống trượt.

[*]Dầu gội, sữa tắm, lotion của baby.

[*]Bấm móng tay baby.

[*]Tampon ngoáy tai, mũi.

[*]Rơ lưỡi.

[*]Cũi, đệm cũi, đệm quây cũi, ga, mùng cũi, túi ngủ...

[*]Tấm trải thay tã, lót chống thấm.

[*]Cây rửa bình sữa, nước rửa bình.

[*]Máy nghe Baby Monitor.

[*]Đèn ngủ.

[*]Quần cotton.

[*]Xô để tã bẩn.

[*]Chậu, xô giặt tã.

[*]Xà phòng, nước xả dịu nhẹ dùng cho baby.

[*]Kem trị muỗi đốt, hăm và bôi vết xước ngoài da.

[*]Cặp nhiệt độ, hút mũi.

[*]Cân.

[*]Đồ chơi theo độ tuổi

[*]Bộ đồ ăn dặm

[*]Ghế ăn bột.

[*] Handblender (máy xay điện, cầm tay) Rất tiện dụng để xay nhuyễn thức ăn dặm của bé dù số lượng ít.

[*]Máy xay quay tay Dùng khi đi chơi xa hoặc tập cho bé ăn thức ăn lợn cợn.

[*]Các loại áo quần mặc ngoài cho bé khi đi chơi, mua vừa phải theo độ tuổi vì bé chóng lớn.

[*]Máy tạo độ ẩm và lọc không khí (cần thiết nếu dùng điều hoà).

[*]Bô loại lót ngồi bồn cầu và loại ngồi riêng bên ngoài.

[*]Xe đẩy.[/olist]
danh sach do so sinh :|: dia chi mua do so sinh :|: xe đẩy see baby :|: xe đẩy du lịch

danh sách đồ dùng sơ sinh :|: mua đồ sơ sinh ở đâu :|: danh sách đồ sơ sinh

Ilovepigeon

Member
hôm nay mình mới tậu 2 đôi bắc hải non, chỉ còn khoảng 3 ngày nữa là nó có thể cất cánh từ mặt đất lên chuồng của nó rồi(bây giờ thì chưa cất cánh được). Các bác cho mình hỏi, mình mang bồ câu về như thế ( lúc nó chưa cất cánh được) thì có cần đóng cửa chuồng cho đến lúc nó biết bay hay không(tức là đến lúc nó cất cánh được) và nó có thể tự tìm được thức ăn với nước uống bên dưới nếu mình để ở dưới đất không. Cảm ơn các bác nhiêu
Anh ơi việc đó thì tùy anh thôi anh có thể để thức ăn và nước ở trong chuồng của nó rồi đóng cửa chuồng lại hoặc cứ mở cửa chuồng ra nó đói nó khát là nó tự phải tìm nước và thức ăn còn về việc bay thì anh không cần lo bồ câu nó học bay nhanh lắm :D :D

trungthanhntts

ý mình hỏi là lúc nó chưa cất cánh lên chuồng được mà không may nó bị rơi xuống đất ấy, thì có cần phải để thức ăn và nước uống xuống đất không? Còn nếu để thì nó có thể tự tim được không ấy?

minhxinhq

Member
THÀNH đấy hả.Anh NINH sắt đây lên diễn đàn chia sẻ kinh nghiệm thú vui nuôi chim đua thấy hay không,mọi người rất nhiệt tình chỉ dẫn những kinh nghiệm vốn có.Em cứ kiên trì vài hôm cho đồ ăn và nước như anh bảo,thi thoảng có em nào tập bay rớt xuống mà không lên được em đỡ lên vài lần rồi bản năng của các em nó sẽ tự phát huy nhanh thôi.:-*:)]

trungthanhntts

hôm nay nó bay được lên chuông rồi, nhưng mà nó xác định phương hướng còn kém, nó chưa bay vào lỗ được mà nó bay thẳng lên nóc chuồng rồi cứ đứng ở trên ấy, buồn cười thật.:))