• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[Hỏi] Cạo lông cho chó, có ảnh hưởng tới sức khỏe chó không?

carter138

Do cỡ này mình bận công chuyện nhiều quá, ít có chăm sóc chó được. Nên bộ lông chó ngã vàng và không mượt. Mình định đi mua cái tông đơ về hớt sạch lông chó cho sạch sẽ, với lại cho chó ra bộ lông khác đẹp hơn. Không biết khi hớt trụi lông, có ảnh hưởng đến sức khỏe chó không? và lông chó có mau ra không?

Darkstar

Vietpet sponsor
Về việc cạo lông chó vào thời tiết HN như thế này thì chỉ sợ bé bị lạnh, còn vấn đề khác thì chẳng sao cả! Bộ lông khác đẹp hơn thì bạn không cạo nó cũng sẽ tự mọc ra! Vấn đề mấu chốt là bạn chăm bộ lông như thế nào! Phụ trợ ra sao chứ không chỉ cạo đi là sẽ mọc lại đẹp! THân!

carter138

Về việc cạo lông chó vào thời tiết HN như thế này thì chỉ sợ bé bị lạnh, còn vấn đề khác thì chẳng sao cả! Bộ lông khác đẹp hơn thì bạn không cạo nó cũng sẽ tự mọc ra! Vấn đề mấu chốt là bạn chăm bộ lông như thế nào! Phụ trợ ra sao chứ không chỉ cạo đi là sẽ mọc lại đẹp! THân!
Bạn cho mình hỏi, chó mình có thuần chủng không? Có bị lai gì không? mình mới nuôi giống chó này nên không rành lắm

cún còn nhỏ mà trời đang lạnh bạn ko nên cạo, từ giờ đến lúc trưởng thành còn thay lông cơ mà nên bạn chịu khó chăm sóc lại kèm chế độ ăn uống đủ chất nữa là lông đẹp lại ngay, mua lược chuyên dụng chịu khó chải cho em nó nữa

boom

Member
4 tháng mà mới được 8kg là bị nhỏ đó bạn. Bạn tìm hiểu thêm về chế độ dinh dưỡng cho alaska nhé.