• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hỏi đáp về tiêm vaccine phòng bệnh cho chó.

linhmaika81

Member
ban tiem lai mui thu 2 sau 1 thang ke tu ngay tiem mui dau.be nha minh cung nhu vay day.xin loi mod la em khong the viet tieng viet co dau duoc.

kyuubin

Bác ơi cho cháu hỏi
thởi gian gần đây thời tiết ở ĐN rất lạnh
pé cún nhà em được cỡ 5 tháng tuổi thì lại trở đau em nó ói ít , nhác ăn , ít ún nước , mũi thì lạnh , người thì cứ lừ đừ , trước giờ em không dẫn pé đi tim vaccine
trước đây nhà em cũng nuôi 1 pé cún cũng bị như vậy , nhưng khi dẫn đi BSTY thì BS bảo bị xuất huyết dạ giày
không biết pé cún nhà em có bị như chú cún trước không
nhờ bác sỹ xem giùm em

cho mình hỏi ở hà nội có những địa chỉ nào bán vacxin uy tín vậy .mình ở bắc giang không có chỗ nào bán lên định ra hà nội mà không biết chỗ nào bán mong các bác giúp đỡ 0983943196
chú ơi cho cháu xin địa chỉ chỗ bán vaccin các bệnh của chó ở bắc ninh hoặc hà nội chú nhé. cháu ở thuận thành cũng không có chỗ nào bán cả... giúp cháu với chú nhé . vt_online_over_pk@yahoo.com và sdt 01667625212

binhmjnh

Member
bác cho e hỏi là khi tiêm vacxin song khoảng bao nhiêu ngày thì chó bắt đầu tạo miễn dịch ak.

chào page. tình hình
là mình cũng chuẩn bị nuôi 1em fox.
mình ms đặt gạch thôi, 2tháng nữa
ms đc lấy. Mình đang phân vân về
việc tiêm phòng, vì cún trước mình
mua bị nhiễm parvo nên nhất định
phải tiêm phòng nhưng ko biet nên
tiêm vào khoảng time nào là tốt nhất.
Mình có hỏi chị bác sỹ thú y mà
mình đem chó tới tiêm lần trc thì chị
ấy bảo nên tiêm khi chó đc 6tuần
tuổi, nhưng đọc kinh nghiệm của các
bạn trên các forum yêu chó thì các
bạn ấy lại nói nên tiêm khi cún dc 3
tháng. vì tiem sớm quá, cún vẫn yếu
sẽ ko thích ứng đc vaccin nên vô tình
sẽ tiếp nhận mầm bệnh vào ng. mình
chẳng biết thế nào nua. mình nuôi
mầy lần r và sợ bệnh parvo lam. Còn nữa bên trên có ghi ko đc tiêm ngay khi cún vừa mới dc chuyển về nhà mới nhưng nếu k tiêm ngay thì mình sợ cún mới sẽ nhiễm virus parvo từ cún truoc mất. Mà cún mình mua là cuả nhà dân nên khi hỏi bảo bác ấy đi tiêm thì bác ấy xua tay ko cho tiêm bảo sẽ làm yếu chó. mà mình bắt về r ms tiêm xem chừng ko ổn lắm :(