• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hình ảnh và kết quả Thaiklubsieger tại Rottmania kennel

doanhcauson

Vietpet sponsor
Vài hình ảnh và kết quả cuộc thi speciality show for rottweiler tổ chức ngày 08/01/2012 tại trại Rottmania .Chuyến đi kỳ này anh em sgrottweiler tham gia với mong mỏi được học hỏi thêm nhiều kinh nghiệm từ những breeder nổi tiếng tại Châu á và Châu Âu và học hỏi thêm về cách tổ chức show riêng cho rottweiler lần đầu tiên sẽ được tổ chức tại Việt Nam trong năm nay.Chuyến đi này anh em học hỏi được rất nhiều điều rất bổ ích từ ngài trọng tài ADRK Mr Uwe Peterman và từ những breeder nổi tiếng trên thế giới như Mr Mladen & Mrs Petra ( Edelstein Kennel) , Mr Sunny ( Sirgoddo kennel tại India), Mr Somnuek ( Ratchburi kennel).... Sau đây là vài hình ảnh của chuyến đi này , mời các bạn xem hình
Quà lưu niệm của Sgrottweiler, là chiếc cup bằng pha lê rất đẹp .

Anh em sgrottweiler chụp ảnh lưu niệm cùng Mr Pu khi trao cup lưu niệm

Anh em sgrottweiler dự buổi cơm thân mật cùng với ngài trọng tài và các breeder nổi tiếng.

Ước mơ đã thành sự thật khi cùng ngài trong tài nổi tiếng thế giới chụp ảnh lưu niệm

doanhcauson

Vietpet sponsor
Tiếp theo là hình ảnh tại trại rottmania nơi tổ chức cuộc thi.

Mr Mladen và Rambo Blauen Welle

Anh Sơn đang trao đổi cùng Mr Sunny trước khi cuộc thi bắt đầu

chúc mừng clb sgrottweiler !!!!mong cho clb của chúng ta ngày càng lớn mạnh và học hỏi được nhiều điều từ những cuộc thi này !!!!Thân..

doanhcauson

Vietpet sponsor
Cuộc thi bắt đầu với phần giới thiệu của Mr Pu đến từng người

Trao quà lưu niệm đến CT sgrottweiler

Dợt vài đường chuẩn bị ra sân đấu cùng bé Hachi :))

Show dáng cho trọng tài nhận xét và đánh giá

và chạy..

Và cuối cùng là phần thưởng VP2 là một chiếc kỷ niệm chương rất đẹp

doanhcauson

Vietpet sponsor
tiếp theo
Young class :gồm những chú chó nhập từ Đức và sanh tại Thailand

Và trao đổi khi nghỉ giải lao

Chụp hình lưu niệm tại cuộc thi

doanhcauson

Vietpet sponsor
An và diển viên đóng phim(không biết phim gì) nổi tiếng người Thái

Sau khi nghỉ giải lao và ăn trưa xong, cuộc thi lại bắt đầu.
Open Class:Male

Open class: Female

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Cám ơn 3 anh em Sơn ly-giang, Doanh, An đã có những tấm hình phóng sự rất sống động về cuộc thi...tuy kết quả chưa được như mong đợi nhưng đây là 1 sân chơi lớn trong khu vực cũng như tiêu chí CLB đã đặt ra trước cuộc thi là giao lưu học hỏi và cọ xát nhằm rút kinh nghiệm để trong năm 2012 CLB Rottweiler saigon sẽ tổ chức 1 cuộc thi dành riêng cho Rottweiler như kế hoạch CLB đã vạch ra...nhưng gì ae đạt được trong cuộc thi này thật đáng trân trọng.

Hanler Mr.Doanh lên hình ăn ảnh quá nghen..he.he..

BR

doanhcauson

Vietpet sponsor
Tiếp theo những hình ảnh cuộc thi Thaiklubsieger tại Rottmania kennel
Champion Class
và đây ngôi sao đang lên Uno vom Haus Engel, Uno rất ấn tượng khi nhìn trực tiếp bên ngoài , thật sự phải nói lần đầu tiên mới được nhìn và cham tay vào 1 em đẳng cấp như thế này,và dưới tay huấn luyện của breeder và handler nổi tiếng Mr Mladen,Uno đã thể hiện hết vẻ đẹp của mình tại cuộc thi .Không từ nào diển tả được khi nói về Uno, Rất đẹp...

Timm Vom Hause Enzian

và running....

Anh Sơn nhìn Uno chịu không nổi nên cứ canh me chụp hình em nó suốt cuộc thi, nghe nói anh đã đặt 1 male puppy con của Uno thì phải:))

Và phần thắng thuộc về Uno ở Champion Class

daugagiamem

Vietpet sponsor
Cám ơn 3 anh em Sơn ly-giang, Doanh, An đã có những tấm hình phóng sự rất sống động về cuộc thi...tuy kết quả chưa được như mong đợi nhưng đây là 1 sân chơi lớn trong khu vực cũng như tiêu chí CLB đã đặt ra trước cuộc thi là giao lưu học hỏi và cọ xát nhằm rút kinh nghiệm để trong năm 2012 CLB Rottweiler saigon sẽ tổ chức 1 cuộc thi dành riêng cho Rottweiler như kế hoạch CLB đã vạch ra...nhưng gì ae đạt được trong cuộc thi này thật đáng trân trọng.

Hanler Mr.Doanh lên hình ăn ảnh quá nghen..he.he..

BR
Hi anh SƠN...

Cảm ơn anh đã có lời động viên 3 anh em.....Thật sự qua THÁI tận mắt xem show này em mới thấy VIỆT NAM vẫn còn ở xa người THÁI nhiều(mặc dù họ không phát triển mạnh 2-3 năm nay) từ phong trào,con giống và sự chuyên nghiệp trong cách chơi và tổ chức .....Hy vọng sau lần show này và lần show kế tiếp (4-3-2012) CLB mình sẽ có thêm nhiều kinh nghiệm để tổ chức một show hoành tráng,quy củ và chuyên nghiệp vào tháng 7 tới nhằm thúc đẩy phong trào ROTTWEILER tại VIỆT NAM tiến lên vượt bậc trong những năm tới...

To anh DOANH : Anh ơi em có một tấm chụp với STAR MOVIE thôi ạ? Còn tấm nào không anh cho em lên luôn đi ah nhất là hình chụp lúc tối khi cô diễn viên tới ăn tối cùng anh em mình đó......:):):)

doanhcauson

Vietpet sponsor
tiếp theo..
Champion class: female

Veterian class:

Heidi vom Kelemen (8 years old)

Best local born dog

Best local born bitch

Thaiklubsieger

Thaiklubsiegerin

Best local born in show
[/IMG]
Và cuối cùng là giải thưởng lớn nhất giành cho Uno vom Haus Engel
Best in show

Anh Sơn trao cup lưu niệm của sgrottweiler cho Mr Malden

Mr Mladen và phu nhân Mrs Petra

Mr Mladen & Mr Sunny chủ nhân hiện tại của Uno

Xin hết. Cám ơn mọi người đã xem hình. Thân chào.

tran huy hoang

Active Member
Cảm ơn Bác Doanh về những tấm hình phóng sự , Em lúc này không nuôi được Rott nữa , nhưng nhìn hình của Bác lại thấy máu quá !
Hy vong ngày gần nhất được mang "Nikon Mông To" đi chúp các Show bên Thái cùng với Anh Em.

doanhcauson

Vietpet sponsor
To anh DOANH : Anh ơi em có một tấm chụp với STAR MOVIE thôi ạ? Còn tấm nào không anh cho em lên luôn đi ah nhất là hình chụp lúc tối khi cô diễn viên tới ăn tối cùng anh em mình đó......:):):)[/QUOTE]
Hi An,
Còn mấy tấm anh sẽ gửi riêng đến em chứ anh mà đưa hình mấy em model chụp lúc ăn tối cùng em mình thì đường Lê Đức Thọ sẽ kẹt xe vì cháy :)):)) hahahah NO SEE .

doanhcauson

Vietpet sponsor
Cảm ơn Bác Doanh về những tấm hình phóng sự , Em lúc này không nuôi được Rott nữa , nhưng nhìn hình của Bác lại thấy máu quá !
Hy vong ngày gần nhất được mang "Nikon Mông To" đi chúp các Show bên Thái cùng với Anh Em.
Chào Hoàng,
Lâu lắm rồi không gặp , anh cũng nghe An nói dạo này Hoàng bận rộn lắm.Với niềm đam mê rott anh nghĩ sẽ có dịp anh em mình cùng nhau tham dự dog show ở nước bạn một ngày gần nhất, và khi đi nhớ đem theo em Nikon mông to nhé, máy anh cùi mía qua nên chụp cũng không ok mấy hehhe. Chúc em một năm mới thành công trong công việc và hạnh phúc trong cuộc sống. Thân chào.

_DucPham_

Vietpet sponsor
Cám ơn anh Doanh về những tấm hình rất đẹp, tháng 3 tới có mang DarKa đi rinh cúp bự về không anh ?

chihung72

Nhìn thích quá, mình đang huấn luyện con Rock nhà mình chuẩn bị cho những giải đấu sắp đến,kakakka....