• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hình Ảnh Sinh Hoạt Tại ChauLien Kennel

tun_aca

Vietpet sponsor
Topic này mình giới thiệu về hình ảnh sinh hoạt của các em tại ChauLien Kennel. Anh em cứ ....."chém,giết" thoải mái cho các em nó mau ăn chóng lớn dùm mình nha.

Hôm nay mới có cái sân chơi mới cho mấy em nó post lên vừa khoe chó vừa khoe sân với bà con nè.

Vừa thả ra thử sân là GaGa..... " thử sức" liền

Sẵn tiện thử.....xyz luôn

Sau đó là màn biểu diễn cực kỳ độc đáo, có lẽ chỉ có gaGa mới làm được : Tướng Cướp leo dàn...mướp

Tiếp theo là em Bông mới vừa chăm sóc con xong nên.....hơi te tua

Giống Best in Show hông nè????

3 em Husky

Vài em Phú Quốc

Cặp Bài Trùng

Và cuối cùng là bé....Cọp

Còn vài em nữa nhưng đang nuôi con và mang thai nên không dám đem ra cho chạy nhảy.

sân này anh tiến hành đổ đất chồng cỏ thì tuyệt vời luôn, tụi này chạy trên cỏ thì chân cẳng ngon ơ, nhìn cũng mĩ quan hơn 8->8->8->8->
để cỏ dại cũng được, thỉnh thoảng cầm kéo ra cắt, mà cỏ dại moc nhanh ;;)

tun_aca

Vietpet sponsor
@ anh Phuong : Dạ GaGa giá 1500usd. Giấy tờ KCTH + VKA

@ anh Mario : Lúc đầu em cũng tính như vậy cho nó đẹp + êm gót nhưng khi thả ra thực tế thì mấy em nó.....ị + tè dã man quá, nên nếu trồng cỏ thì rất khó dọn vệ sinh nên có lẽ em chỉ dọp dẹp cho sạch sẽ đá,xà bần hoặc sẽ trải 1 lớp cát lên cho tiện bề vệ sinh.

Với lại một bí mật nho nhỏ nữa là đất này của .....người ta, nhà em kế bên em ......đục tường qua đại chứ hổng biết chủ đất là ai ,chưa xin phép ngta nữa. Nên hổng có dám làm hoành tá tràng.

doanhcauson

Vietpet sponsor
Hi Phúc,

Nhìn cái thằng tướng cướp leo giàn mướp mà tức cười quá Phúc ơi D:D.Em coi chừng nó canh me con bulldog đó nhe, dính một cái là không đụng hàng luôn đó :D:D,lúc đó nhờ anh Sơn làm giấy là hơi bị căng ah kkkk. Chúc em buôn may bán đắt nhé.

tun_aca

Vietpet sponsor
Sẵn tiện thử.....xyz luôn

Lại một bí mật nho nhỏ được bật mí với anh Doanh...

Tấm hình này là con VanDa mới 5 tháng tuổi đang......Tè T..è...è...è mà con GaGa nó dám leo lên làm luôn đó anh oi.kakakak

nguyenducminh63

Active Member
Anh P có thể chụp kỹ hơn 2 cún PQ được không? Có đất làm trại nuôi chó như anh là ước mơ của rất nhiều người đó;). Chúc mừng anh!

KimCuong

Active Member
Với lại một bí mật nho nhỏ nữa là đất này của .....người ta, nhà em kế bên em ......đục tường qua đại chứ hổng biết chủ đất là ai ,
Nghe bác nói kiểu này thì thế nào mà đất này rồi............................................chẳng là của mình hả bác Tủn ới. Làm tới liền đi thôi, đi thôi. :))

tun_aca

Vietpet sponsor
@anh kimcuong :chắc phải nghe lời anh kimcuong quá. E quyết định qua...grruuuuuu con gái bà chủ đất để hưởng...miếng đất này mới được.kekekek

@ anh minh: thể theo lời 'iu" cầu của "Phang" hâm....dọa. Em tiếp tục cập nhật hình ảnh của 3(chứ hổng phải 2) em phú quốc.

--------------------------------------------------------------------------
3 Em này đều là hàng...Dạt của người ta nên Lỗi tè le hôt....me. Em mua lại với giá "ghẻ" như con chó ghẻ, nhưng 3 em này đều có "dòng máu anh hùng" chảy rần rần trong người nha. Sẽ có 1 chầu cà phê...Cóc nếu ai nói được nguồn gốc em 3 em nó nè.

maithanhduy

nguồn gốc của 3 em PQ "ghẻ" này là.....cha là chó Xoáy PQ-mẹ là chó xoáy PQ luôn:D:D:D....như vậy đủ để có 1 chầu cafe cóc lề đường chưa anhTủn:))=))=))

tun_aca

Vietpet sponsor
Xin chúc mừng bạn đã có câu trả lời...mém trúng. Câu trả lời chính xác phải là : Cha là chó xoáy Phú Quốc Có Giấy VKA + có giải (cái giải gì mà To To ấy) VKA, Mẹ là chó xoáy Phú Quốc(không biết phải không??) Không Giấy.

Túm lại, Mém trúng có nghĩa là.......Chưa Trúng nên anh duy chưa được quyền uống cà phê....Cóc.kekekekek

maithanhduy

Huhuhu ko chịu đâu 3m đoán mém trúng rồi, cafe cóc của em đâu:-o:-o.....Anh Tủn lấp liếm hay lắm:(:)((.....trg 3 em thấy em đầu là đẹp nhất anh Tủn nhỉ..........

tran van hoan

Active Member
trong mấy tấm hình phú quốc , anh thấy hình 4 và 5 chụp rất khéo và tài tình . vừa nộ rõ đầu thủ dáng dóc và nhất là khoe được cặp chân dài miên man . và cũng con này là con anh thích nhất trong bầy đó .

nguyenducminh63

Active Member
Em thích em cái vàng đầu tiên đó anh P. Em nó đã sắp lên giống để có sản phẩm chưa vậy anh? Có thể đặt hàng được không anh?8->8->8->

tun_aca

Vietpet sponsor
@All : cám ơn mọi người đã cho em nhiều ý kiến bổ ích.

@ anh Hoan : dạ có tài tình gì dâu anh. Em ....."me" lúc tụi nó tạo dáng từa tựa trong hình cổ là em....Bụp. Ai ngờ ra ảnh nhìn cũng ...giống anh hén.kakakak

@ anh Minh : dạ có lẽ em sẽ ...bỏ đợt này để tháng 4 đem ra chung với con Bush nhờ bác Khiêm coi sao đã rồi mới tính chuyện sinh nở.

nguyenducminh63

Active Member
Con Bush anh P mang ra lúc nó vừa sinh nở xong nhìn gầy gò yếu ớt chứ Show tháng 4-2011 nó chạy đẹp và đầu ngóc cao. Vậy khi nào em vàng có tin vui thì mong tin của anh.

tran van hoan

Active Member
@All : cám ơn mọi người đã cho em nhiều ý kiến bổ ích.

@ anh Hoan : dạ có tài tình gì dâu anh. Em ....."me" lúc tụi nó tạo dáng từa tựa trong hình cổ là em....Bụp. Ai ngờ ra ảnh nhìn cũng ...giống anh hén.kakakak

@ anh Minh : dạ có lẽ em sẽ ...bỏ đợt này để tháng 4 đem ra chung với con Bush nhờ bác Khiêm coi sao đã rồi mới tính chuyện sinh nở.

Nếu để chơi PQ anh thích nhất những con chó có thể hình như thế này . không biết anh Thắng Giày bắt 3 con vàng ra ngoài Hà Nội có tí họ hàng với nhau không biết nữa , nói chung là rất giống nhau , giống từ cả cái bản mẹt nữa nho nhỏ của nó nữa .

KimCuong

Active Member
Ở đời cũng có nhiều cái lạ thật, hết bất ngờ này đến bất ngờ khác. \:D/:-@

Ai đời, người mập thì mập thù lù, đầu gần như trọc lốc thế mà chơi chó toàn những em thon thả, đẹp đến mỹ miều, chỉ khoái rott nhưng nhìn cũng phải thèm. =))=))=))

tun_aca

Vietpet sponsor
@ anh Hoan :dạ nguồn gốc xa xưa lúc em ý còn nhỏ thì ở ngoài đảo, được 1 người bạn "già" của bác Sáu Hữu mang vô tặng Khắc Triệu - Cẩm Vân và bây giờ thì em được Tặng lại để nuôi chơi.hihihihihi

@anh kimcuong :anh đang nói đến vụ "chơi".....người hay chó đó.kakakakak

KimCuong

Active Member
@anh kimcuong :anh đang nói đến vụ "chơi".....người hay chó đó.kakakakak
Điều đó tùy thuộc hành động của bạn.................................................. =))=))=))