• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

GSD lục nam bắc giang

thaiduong11191

cac bac,cac anh chi cho em hoi la e co 1,5 trieu thi co the mua duoc mot cun GSD thuan chung tam 2 thang tuoi khong.xin loi moi nguoi vi e ol bang dien thoai nen khong co vkey.mod bo qua cho em a!

yeucho86

Member
thứ 1:GSD không nhất thiết là phải đuôi dài chấm đất mới là GSD,con đẹp ben kheo nhiều thì đuôi mới chấm đât được.
thú 2:GSD có đời cũ và đời mới là loại lưng gù,ben kheo.
thứ 3:dưng tai sớm càng tốt chư sao mà kêu là dưng muộn mới là thuần chủng.người ta đánh giá độ thuàn chủng qua bố mẹ và các đời cụ kỵ.
thứ 4:không phải cứ nhìn mặt xấu xấu là không phải thuần chủng.chó có con đẹp,con xấu,nên không thể kết luận được.
thứ 5:đúng chó bé không đánh giá được hết đọ thuàn chủng phải ít nhất 5 tháng trở đi mới đánh giá được.tùy vào người nuôi.gen tốt 50%,người nuôi 50%.chứ có con gsd đẹp từ bé mà không biết nuôi thì nó cũng k thể đẹp được

vuongquyenbg

bạn ở chỗ nào Lục Nam, mình ở Ngã Ba Chằm nè, mình có một bé đực hơn 4 tháng, cũng đẹp, được 18kg. nếu gần thì a e giao lưu, sdt 01238858088 ( Quyền sinh năm 85)

Hiencun

Member
cac bac,cac anh chi cho em hoi la e co 1,5 trieu thi co the mua duoc mot cun GSD thuan chung tam 2 thang tuoi khong.xin loi moi nguoi vi e ol bang dien thoai nen khong co vkey.mod bo qua cho em a!
T nghỹ là không mua đc đâu í

vuong_cau

Member
Mỗi người có một sở thích, riêng mình thì mích thích chó form cũ hơn vì trông dáng dấp khỏe mạnh. Form mới, ben kheo trông hơi yếu. Hình như bạn hiencun cũng đang nuôi một em form cũ thì phải??? GSD trong giai đoạn này bạn chủ thớt nên cho ăn bổ xung canxi bằng cách ninh cổ gà với cháo hoặc mua thức ăn viên cũng tốt. Ngoài ra mình cũng hay cho em lucky nhà mình bổ xung thịt bò sống mỗi bữa sáng hoặc trứng gà sống. Lớn lên một chút thì mình cho ăn trứng vịt lộn sống. Tắm nắng cũng là cách để chó dễ hấp thu canxi.

quy.da.hn

Member
voi anh chup goc do nay thi chua the danh ja het cun cua ban dc. nhung voi nhung j the hien ma dam nhan xet la ko thuan chung thi cung la chua chinh xac. rieng voi minh thi minh thay la duoc. chi them mot chut do la tai cun cua ban kieu tai tho len hoi xau. day chi la y kien rieng cua minh len co j chua dung mong cac ace luong thu nhe!