• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Golden mới đẻ nè

hungkieu

Member
Bầy golden của mình mới đẻ được 1tháng rồi mọi người xem nè
PHP:
:wel:

Chúc mừng bác hungkieu nhé, Puppies nhà bác càng lớn càng bụ bẫm, đáng yêu quá...chà, nhưng đáng nhẽ em không nên vào xem vì xem rồi thì lại biết trước lũ nhóc nhà mình sắp tới trông sẽ thế nào mất rồi :p . Em sẽ ráng chăm chúng nó để lớn lên được như lũ nhóc nhà bác...nhưng cũng cần một điều nữa, đó là bác có thể chia sẻ với em và mọi người về cách chăm sóc chó con không? Về chế độ ăn uống, vào ngày tuổi thứ mấy bác bắt đầu cho chúng ăn thêm sữa ngoài ( hoặc cháo?) vậy? Và đó là sữa, cháo hay thức ăn gì? Em đọc tài liệu trên diễn đàn thấy nói từ ngày thứ 5 đã cho ăn thêm sữa ngoài, ngày thứ 20 cho ăn cháo sữa rồi nhưng không rõ chi tiết nên không dám tuỳ tiện. Còn nữa, bác có tắm cho chó mẹ, chó con chưa, khi nào thì tắm được? Từ tuần thứ mấy bác tẩy giun cho chó mẹ, chó con, bằng thuốc gì vậy? (hôm nay em quan sát thấy cún nhà em đi phân có giun, lo quá mà chưa tới ngày tẩy giun được).

Cảm ơn bác nhé. Chúc lũ nhóc nhà bác hay ăn chóng lớn, khoẻ mạnh, xinh xắn!

hungkieu

Member
Chào tieumaongoc mình chăm sóc chúng cũng k cầu kỳ lắm đâu nếu chó mẹ mà có sữa bạn nên cho ăn bổ sung thêm phô mai và đu đủ nấu móng heo để có sữa cho con bú còn cho bú sũa ngoài thì cho dialac của trẻ sỏ sinh 20ngày bạn có thể xay thúc ăn cho chúng ăn được rồi Sổ lãi bằng thuốc sanpet rất tốt chó con bạn nên lấy nước lau được rồi Cho ăn đúng giờ thức ăn nên cho ăn nóng .20ngày nên sổ giun cho chó mẹ

hollabind

xinh nhỉ, nhìn thích thế tiếc quá lại ở trong nam không thì mình cũng vào trộm lấy một chú đem ra hà nội

hungkieu

Member
Trong nam hay ngoài bắc có sao đâu bạn nếu bạn thích 2 tiếng sau em nó có mặt tại sân bay nội bài ngay đấy mà

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
mấy bé nặng mấy kí rồi bác ? tới bây giờ dc mấy tháng tuổi rồi ạ ?

hollabind

bác nói thế chứ tiền mua em đã không có rồi, phải đi trộm kìa. Thế mà còn để em nó bay ra thì chắc em ngỏm củ tỏi mất