• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Golden con 2 tháng cầu khẩn xin các bác giúp đỡ

vinhp0p83

Member
Em mới mua Bé golden con 2 tháng tuổi tại một trại chó bé nhà em khi mang về có hiện tượng gãi rất nhiều...em tắm vài lần chỉ đỡ chút...kiểm tra khay vs của chuồng và da em nó thấy xuất hiện rất nhiều..con gì nhỏ như đầu que tăm có mầu trắng đục con này em chưa từng nhìn thấy
Nhờ các bác chỉ giáo giúp,loại ký sinh này làm sao diệt nó đây...nhìn em nó gãi mà đau lòng thương quá :(:(:(:(

theo mình đoán la sán ở chó. Nếu bạn ở hn. Thì ra trừơng trinh mua lo thuốc trữa được các bệnh run sán kí sinh trùng và trị ghẻ về tiêm dứơi da. Lo đấy mình mua có 25nghìn mình thấy lo đó rất hiệu quả. Mai mình chụp hình lo đó úp cho bạn xem

vinhp0p83

Member
Bạn ơi nó bám trên da mà chứ ko pải ở phân...nhà mình nuôi chó ta nhiều chưa bao h nhìn thấy nó :(:(

Chưa bệnh từ xa

Theo bạn trình bày thì có thể là dòi da thôi.
bạn kiểm tra da xem có vết tổn thương không, có viêm không, nếu có viêm thì bôi thuốc kháng sinh chống viêm. chó của bạn nhỏ không thể điều trị được, cứ tắm rửa sạch sẽ,một thời gian sau nó sẽ khỏi nhé.