• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp cháu Đốm nhà e với :(

giang179

Member
Cháu Đốm nhà em đc 53 ngày tuổi .. 25 ngày thì cho cháu xổ lãi .. 35 ngày thì tiêm mũi 1 .. hiện cháu nó đc có 2kg1 thôi ạ :( Hôm nay cháu nó đi ngoài thì ra phân có giun màu trắng vài dài thấy rõ .. bụng hơi to .. :( .. giờ em phải làm sao hả các bác :(((((

giang179

Member
hơi gầy. sổ lại giun đi bạn ơi
Cám ơn bạn :) tầm tuổi này thì khoảng bao nhiêu kg là chuẩn hả bạn ?? mình vừa cho sổ chiều nay xong .. tối thấy cháu nó đi ngoài ra 4 con giun trắng :((

hera0107

lo cho chó 1 thì lo cho người 10 đấy bạn ạ, vì giun đũa chó rất nguy hiểm đối với con người, đặc biệt là khi nhà có trẻ em đó bạn

chautintin

tẩy giun định kì 6thang 1 lần và nhớ là tẩy 2 loại là sán dây và giun tròn nhé... lưu ý sán dây sinh sản bằng đốt nếu thấy có đốt sán thì bạn nên đem vào bếp đốt cháy đi nhé k là cả ng cả chó bị nhiễm thì nguy to

unftin

Member
Bạn nên cách ly cún của bạn. Đừng để nó chạy lung tung khắp nhà và chơi với trẻ con. Mỗi lần cún đi vệ sinh, bạn rắc vôi bột lên rồi hót vào túi bóng buộc chặt vứt đi. Bạn cũng nên rắc vôi bột xung quanh chuồng để tẩy trùng nhé.
Còn về tẩy giun cho cún, mình thấy dùng thuốc Tayzu chứa 400mg Levamisole tốt đấy. Chứ dùng thuốc bendazol của người mình thấy ko hiệu quả mấy.
Cún nhà bạn bây giờ được mấy cân rồi. Nó có ham ăn ko. Bạn mua vitamin 3b: b1,b6, b12 và men tiêu hóa bio (loại của nội có 500đ 1 gói thôi) về cho uống thêm.
Chúc chó nhà bạn mau khỏi.