• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình đốm nhà mình, sắp có em bé

hai chú chó nhà mình phối giống ngày 16/12/2008, chắc sắp tới ngày rồi phải không các bạn. cầu trời cho mẹ tròn con vuông, ngày nào mình cũng ngắm bụng của nó hết, thấy mỗi ngày mỗi lớn, còn 10 ngày mà mình thấy vú đã hồng lên rồi, có người bạn nói chó em đẻ khỏang 3 con là hết cơ, em buồn lắm, không biết 10 ngày nửa nó có bự thêm không các bạn

em của bạn xinh thật đấy:D nhưng mà dù nó đẻ bao nhiêu thì cũng ko thành vấn đề mà :) chó Đốm thường đẻ rất nhiều nên cũng khó nhận biết lắm :D đẻ ít đỡ phải chăm nhiều mà :blusshing:

sáng nay chó mình đã sinh rồi các bạn ơi, tổng cộng được 6 bé chưa biết là đực hay cái, vì mình cho nó sinh ngoài hoan giã "đẻ ngoài vườn nó tự moi hang rồi đẻ ở ngoài luôn, chó đốm sau mà đẻ ra sao mình thấy toàn màu trắng vậy các bạn.

chúc mừng bạn :D hi vọng bạn sẽ post ảnh các bé lên nhé
chó Đốm khi đẻ ra chỉ có lông trắng thôi... bạn nhìn kĩ sẽ thấy da của các bé có đốm đen :D về sau chỗ đó sẽ mọc lông có chấm đen ^^

chó dôm con thường màu trắng mà đợi tầm 2 tuần nữa là lông sẽ có đốm ngay thôi , xin chúc mừng nhé

trangphuong

Active Member
Chúc mừng nhé,mình cũng đang mong từng ngày Nick nhà mình đẻ,cũng hồi hộp lắm mình biết cảm giác vui mừng của bạn như thế nào rồi chúc mừng...

buồn quá các bạn ơi, đàn chó của mình bị mất hết hai be rồi, một bé thì bị chuột cống bắt di, còn một bé chêt như thế nào mà mình không biêt "vẫn còn sát" chó mình ở ngoài vuờn mà mũi thì vô số kể, không biết có phải do mũi cắn chết không biết, ti nào mình cũng thắp nhan mũi với treo long não mà vẫn tháy mũi bu mấy em nó tội ghê. ai có cách nào giúp em để bảo toàn 4 em còn lai không. buồn quá

Bạn có thể cho các bé vào trong nhà được ko :( để ngoài sân tội quá các bé còn non nớt dù có mẹ nhưng ko thể an toàn được :( tốt nhất nên treo 1 cái bóng đèn trên cao các bé để dụ muỗi ra chỗ khác không cắn các bé nữa :)

mình thấy siêu thị có bán cái lồng đèn diệt muỗi dó bạn.cún còn nhỏ để trong nhà khoảng được 2 tháng rồi hãy đem ra

còn lại bốn em nhưng có một bé hơi yếu, không biết có qua nổi không, mấy con manh danh bú hết, mình thì đi làm chi có thể chăm lúc chiều, mình mới dời vô gần nhà và có gắn thêm bóng đèn cho em nó đở bị mũi cắn.

còn lại bốn em nhưng có một bé hơi yếu, không biết có qua nổi không, mấy con manh danh bú hết, mình thì đi làm chi có thể chăm lúc chiều, mình mới dời vô gần nhà và có gắn thêm bóng đèn cho em nó đở bị mũi cắn.

Chó mới sinh bạn phải luôn giữ ấm chứ ! bạn để trong nhà nới kín đáo { trong thùng giấy to hoặc trong chuồng } luôn có vải khăn lông lót cho mấy mẹ con và chong đèn điện vàng 24/24 giữ ấm ít nhất là 1 tuần .Chúc bạn có đàn cún đốm xinh đẹp và chăm sóc cho mẹ con nó tốt hơn:love struck::love struck: