• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp mình với, mèo con bị tiêu chảy

Mokona

Hôm nọ mình có nhặt được 1 bé mèo đi lạc, khoảng 3 tháng. Bé rất gầy và dơ. Khi về mình đã cho uống thuốc trừ giun và tắm sạch cho bé. Mấy ngày đầu bé chịu ăn và chơi đùa, nhưng mấy ngày sau bé bắt đầu bị tiêu chảy nhẹ, phân bé đi hơi lỏng. Mình cho uống thuốc và có bù nước. Nhưng qua 2 3 ngày sau bé bị nặng hơn, phân đi lỏng như nước và có lẫn hạt cơm. Có lúc bé đau nhịn không được đi liền luôn ở chỗ đang ngồi mà không kịp đi vào thau cát. Bây h mình phải làm sao, cho bé uống thuốc gì. Bé rất gầy khoảng 500 600gr. Các bạn giúp mình với.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
mèo 3 tháng tuổi thì bạn cho uống thuốc cloxit được rồi, uống 1/4 viên thôi, ngày 2 lần. cho em ý ăn ít thôi bạn ạ (cho bằng 1/4 bình thường, ăn thịt nạc không nhé, không cho ăn cơm), cho uống nhiều nước. sau khi thấy em nó cầm được khoảng 1 ngày không đi vs nữa thì bạn mua men bio acimin trộn với thức ăn cho em nó ăn nhé. chúc mèo nhà bạn chóng khỏi.