• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

giúp em với mọi người ơi.....

:wel:em là thành viên của Dđ nen có ít kinh nghiệm lắm có gì ko phải mong mọi người bỏ qua...
em mới lên tp HCM để ôn thi...em mong mọi người chigiúp em nơi nào có bán chim,cá....cảnh.
tốt nhất là gần đường Phạm Viết Chánh....
MONG ĐƯỢC GIÚP ĐỠ.....
XIN THÀNH THẬT CÁM ƠN...........
^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

seal203

Member
:wel:em là thành viên của Dđ nen có ít kinh nghiệm lắm có gì ko phải mong mọi người bỏ qua...
em mới lên tp HCM để ôn thi...em mong mọi người chigiúp em nơi nào có bán chim,cá....cảnh.
tốt nhất là gần đường Phạm Viết Chánh....
MONG ĐƯỢC GIÚP ĐỠ.....
XIN THÀNH THẬT CÁM ƠN...........
^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
Chào em, đầu tiên khoan lo vụ này đi em còn vài ngày nữa thi đại học rồi đó chúc em thi tốt. Thi xong muốn làm gì thì làm hen.
Gần đường Phạm Viết Chánh ngày xưa ngay góc nhà sách Minh Khai giờ có tiệm chim cũng lâu đời lắm giờ thì sau vài đợt cúm gia cầm dẹp luôn rồi.
Em chịu khó hỏi người ta đường đi xuống Thuận Kiều Plaza buổi chiều là tụ điểm dợt chim nên đông vui lắm, chim thì được bán từ sáng tới chiều, mua chim ở đây nói chuyện tỏ vẻ am hiểu chút, mặc đồ lết phết 1 chút, đừng mặc đồ học sinh nha, trả giá kĩ chút, chưa quen canh có ai mua hỏi giá vào ăn theo chứ không thôi dễ bị chặt lắm à nha. (tự đi em có thể đi thẳng đường Hùng Vương khúc 1 chiều chạy hoài tới ngã tư Hùng Vương - Châu Văn Liêm ngó tay phải là thấy).
Ngoài ra còn có tiệm VŨ HUY (HUế) trên đường Luỹ bán Bích và tiệm 9 Đào trên đường Lê Trọng Tấn
Bồ câu thì từ Thuận Kiều em tiếp tục đi thẳng hùng vương tới ngã tư Nguyễn Thị Nhỏ quẹo trái vào là ok.
Cá thì ngay Thuận Kiều em hỏi người ta đường Lưu Xuân Tín (gần đó) hoặc từ Phạm Viết Chánh em ra CMT8 quẹo trái đi về đầu đường 3-2, em đi Lý CHính Thắng tới ngã tư đầu tiên là Nguyễn Thông đó cũng là chợ Cá.
Ở đây anh chỉ show những chợ còn muốn tới căn cứ các anh em thì thi xong em tới 12 Luỹ Bán Bích offline anh em sẽ dẫn đi tham quan.
Một lần nữa chút em thi tốt, năm nay thí điểm hi vọng đề DH sẽ dễ cho tụi em.

ngay ngã ba ngô tất tố với nguyễn vân lạc đó em củng gần nhà anh quá ta..............

Chấn PG

Member
Bạn ơi đây là Topic bồ câu nên không biết bạn tìm chim gì, không biết có phải bồ câu hay các loại chim khác? :sick:, cá cảnh thì anh hoàng dương có link cho bạn rồi đó vào đó tìm hiểu nha :D.

bạn tutuhuhu1991 chắc muốn pam hã ở ngay phạm viết chánh mà hỏi chổ bán chim cá cảnh , bạn muốn mua chim gì nói rỏ chú nói chung chung mà nhảy vào top chim bồ câu giống pam quá ....

Chấn PG

Member
trời ơi người ta không biết mới hỏi chứ....
em muốn hỏi về bồ câu đó....
Bồ câu muốn đa dạng (thả và kiểng) bạn chạy về đường Nguyễn Thị Nhỏ ở kế bên Bến xe Chợ Lớn (Q6) đó. Còn không thì bạn theo địa chỉ mà anh taitainunu đã ghi đó.

Ủa mà chim câu mình muốn cho đẻ chỉ cần có đủ trống mái là nó tự bắt cặp đẻ thôi phải không?
Nếu mình mua 2 con chưa hề quen (wen) biết thì liệu nó có đẻ không?

Ủa mà hình như chỉ cần có 1 trống và 1 mái là thời gian sau tụi nó sẽ đẻ thôi (thui) phải không?
không cần phải mua 2 con đúng cặp đâu phải không?

seal203

Member
Đúng. Tuy nhiên con trống phải dữ 1 chút trống hiền quá mái nó cũng ít chịu lắm, bạn cứ lựa trống nào mà gù nhiều hoặc bắt nó để riêng quăng đại 1 con chim lạ nào nó vào mà nó gù dữ là ok. Khi ghép cặp nên để 2 con 2 lồng như cá la hán vậy đó khi nào nó chịu chim mái sẽ có dấu hiệu rung cánh lúc đó thả 2 con nhốt chung, đừng nhốt chung liền nó cắn nhau hư chim hết.
PS : có 1 bài viết mô tả cực chi tiết các điểm bán chim mà sao lên thớt 3 ngày rồi vẫn chưa xuất hiện

pó tay.... nhà em ở phạm viết chánh qua nhà anh gần , đt anh dẫn vô nhà coi cho biết 01687779303 mà sau 3h chiều nha hiiii.....nhà anh bên phan văn hân nè kế bênh...