• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp em Chó Lạp xưởng 3 tháng bỏ ăn, tiêu chảy, nôn

hoagquynhu

Sáng hôm qua em nó ăn uống bình thường..đến chiều về là nó bỏ ăn luôn..tối thì nôn ra thức ăn lúc sáng...đi tiêu chảy luôn... Đêm ngủ nó mệt mỏi, đứng k vững, chỉ nằm dài...lâu lâu e lại phải sờ nó xem tim còn đạp hay không? hic...
hôm nay em đưa nó đi BSTY thì cho nó tiêm 2 mũi gì cho nó..về đến nhà nó tưng tưng được 1 chút rồi lại xụi lơ tiếp như hôm qua...
Giờ em phải làm sao??? em lo quá...
Anh chị nào biết như thế nào chỉ cho em với..

dachshundjunior

giống chó mình rồi, có thể bị đường ruột đó hoặc là carre. nó mất nước nhiều lắm, tốt nhất nên cho vô nước biển để có chất dinh dưỡng

Sáng hôm qua em nó ăn uống bình thường..đến chiều về là nó bỏ ăn luôn..tối thì nôn ra thức ăn lúc sáng...đi tiêu chảy luôn... Đêm ngủ nó mệt mỏi, đứng k vững, chỉ nằm dài...lâu lâu e lại phải sờ nó xem tim còn đạp hay không? hic...
hôm nay em đưa nó đi BSTY thì cho nó tiêm 2 mũi gì cho nó..về đến nhà nó tưng tưng được 1 chút rồi lại xụi lơ tiếp như hôm qua...
Giờ em phải làm sao??? em lo quá...
Anh chị nào biết như thế nào chỉ cho em với..
cún nhà mh cx vừa bị thế này xog, b ra hiệu thuốc mua mấy gói thuốc eri dạg bột cho người uốg rồi về fa vz nước cho bé uốg trong 2 3 ngày là bé khỏe lại ngay

chivas.regal

chưa chắc n bị care đâu...tốt nhất bạn nên làm cái test đi cho chắc chắn...e Alas nhà mình cũng bị như bạn...có bị sổ mũi không?...nếu bị thì phải cho nằm lồng và đi bs ngay...không chủ quan đc đâu b ah...nên mua 1 lọ vitamin tổng hợp rồi cho 3 thìa/1 ngày rồi theo dõi tiếp nhé