• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

giúp e tìm chỗ ngắt đuôi cho chó Tây Ban Nha

venus000

Member
Nhóc nhà em được khoảng gần 4 tháng, lúc mới bắt về là gần 2 tháng, ở với em đã được 2 tháng rồi. Trộm vía rất khỏe mạnh, e cho tiêm phòng đầy đủ,tẩy giun 1 lần rồi. Nhưng hiềm 1 nỗi e nó vẫn còn nguyên đuôi, do chủ cũ chỉ nuôi 1 cặp bố mẹ, k buôn bán hay kinh doanh gì, nên cứ để đuôi từ lúc nó mới đẻ ra đến h. Em thấy để đuôi cũng hay, nhưng giống này lớn lên mà để đuôi nhìn nó hơi bất hợp lý :D e có hỏi bác sĩ là có cắt đuôi được k thì bác sĩ bảo là cắt cũng được, nhưng khổ thân nó, k có gì để vẫy :))
Anh chị nào nuôi giống này rồi cho e ý kiến với, để đuôi có được ko ạ? với lại góp ý cho e để e chăm e nó đẹp zai hơn :D

VyNguyen0403

nếu cắt thì nên cắt trong 24h từ lúc mới sinh. để e nó lớn thế này cắt đau nó lắm bạn ạ :(