• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

giúp chứng run ở mèo

DevilCry189

các bạn cho mình hỏi,mèo nhà mình dạo này khi ngủ thì toàn thân run giống như người ta bị sốt rét vậy ấy,nhìn thương lắm,k lẽ giờ đem ra thú y cho họ kiểm tra,mà ra đấy mèo nó có chịu ngủ đâu mà họ thấy đc,tại lúc nó tỉnh thì bình thường lắm.
Tiện đây các bạn cho mình hỏi làm sao để mèo của mình chịu ăn thịt mỡ,các cụ có câu như mèo thấy mỡ,mình nghĩ mèo thích ăn thịt mỡ lắm mà đằng này mèo nhà mình k chịu ăn j hết

Bạn có cho mèo ăn chân gà ko đó! Hì, nói đùa chắc thiếu canxi. Mèo bạn có cho ra nắng chơi ko? Có vừa sinh em bé xong ko?

Ai cũng tưởng mèo thích ăn cá, nhưng có con ăn được - có con không bạn ạ, thành ra nếu nó không thích ăn thịt mỡ thì đừng ép nó ăn ~_~"

Azu

Member
Khi ngủ lúc nào nó cũng run toàn thân và run rẩy liên tục đến khi thức dậy hả bạn ? Chỉ run khi ngủ sâu và lâu hay ngay trong giấc ngủ ngắn cũng bị ? Khi ngủ dậy nó có dễ chịu không, hay có dấu hiệu mệt mỏi ?
Nếu mèo có bệnh thật thì do nguyên nhân nằm sâu trong não, thường do gen có khiếm khuyết dẫn đến bệnh thần kinh, không chữa được; buộc phải sống chung với bênh cả đời. Nhưng không phải lúc nào nó cũng gây hậu quả có hại cho sức khỏe; ví dụ có những đứa khi ăn hay uống nước 2 chân trước cứ bồn chồn, giật giật nhấc lên hạ xuống chẳng hạn.
Nếu thường chỉ có chân run, run từng chập khi ngủ thì là do nó đang mơ thôi, bạn đừng lo.

X

xuka3691

Guest
- mỡ k phải thức ăn ưa thích của mèo đâu bạn. thậm chí ăn nhiều quá còn không tốt ý, mèo nên ăn mỡ vừa phải thôi.

- về hiện tượng run như bạn nói, mình nghĩ có khả năng e mèo bị thiếu canxi, bạn thử xem lại xem điều kiện sống của mèo có được phơi nắng thường xuyên không? hay là ở trong phòng thiếu nắng cả ngày ?