• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp đỡ, chó sủa khi không có người bên cạnh

pan2pan

em xin chào các bác,
hiện tại em mới nhận nuôi 1 em giống H'mông cộc được hơn 2 tháng rồi, tình hình là nó rất ngoan dễ gần người, hơi đanh đá một tí khi gặp mấy con chó khác nhưng nói chung mọi thứ đều ok chỉ mỗi một điều là nó cứ không có người trong nhà hoặc là đi xuống dưới tầng thì nó cứ sủa loạn cả lên, nhìn thấy người lên thì nó mới thôi không sủa nữa, em thử cách cho nó lên tầng thượng vứt đó nó sủa nhiều thì chắc mệt nên thôi nhưng mà nó sủa dai quá các bác ạ, cả tiếng đồng hồ. Các bác có biết cách nào trị được cái tính này của nó thì giúp em với vì nghe nói chủ cũ trước khi bán lúc nào cũng có người trong nhà, nó quen với việc có người trong nhà rồi nhưng em lại không phải lúc nào cũng có người trông nhà nên nó sủa loạn em sợ ảnh hưởng tới hàng xóm có bác nào biết cách trị thì chỉ cho em với em xin cám ơn nhiều nhiều