• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gallery Mèo Mướp

Phu Dung

Moderator
Thấy có topic giới thiệu tranh vẽ chó, có nhiều tranh đẹp, mình nghĩ chả lẽ mèo không có hay sao. Thế là vào Google lôi ra một mớ! Bây giờ thì mình khai trương Gallery Mèo Mướp nha! Hoan hô các bạn vào tham quan và bổ sung thêm tranh cho thêm phần phong phú. Trước hết là giới thiệu vài tranh theo phong cách cổ điển nhé:

Phu Dung

Moderator
Tranh cổ điển - tiếp theo

Vài tranh theo phong cách cổ điển nữa nè:

Phu Dung

Moderator
Tranh theo phong cách hiện đại

Bây giờ là một số tranh theo trường phái hội họa hiện đại:

Bổ sung tiếp đi các bạn ơi, cho Gallery của chúng ta thêm phong phú nhé!

Phu Dung

Moderator
Tranh thủy mặc

Mèo tuy không phải là đối tượng truyền thống của tranh thủy mặc Trung Quốc nhưng cũng không quá hiếm thấy những bức tranh này:

Phu Dung

Moderator
Tranh chân dung

Nhiều người sẽ bảo rằng: vẽ tranh chân dung mèo? Rõ là nực cười! Tại sao không vẽ chân dung mèo nhỉ? Qua các bức chân dung, chúng ta sẽ thấy rõ thần thái của mỗi con mèo: vừa rất "mèo", vừa rất riêng.

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
pix thứ 2 từ trên xuống của phong cách hiện đại đẹp quá PHUDUNG ơi,thật ấm áp!
neko cũng có sưu tầm mấy pix nhưng không biết làm sao post lên nguyên ảnh để các bạn xem luôn được, chứ post bằng PostImage.org bị thu nhỏ lại thì mất công lắm, PHUDUNG chỉ neko với, không giỏi mấy cái này lắm. Cám ơn PD!
Neko có 1 bức do Neko vẽ tặng em Chip nhà Neko sẽ post cho mọi người xem sau.

Hic .. máy chậm quá, hôm qua em vào mãi không được, chán ghê. Hôm nay vào post cái ảnh em vẽ nè

Em vẽ xấu lắm, mọi người chê thì nhẹ nhàng thôi nha !!
Mấy cái này là kiếm trên mạng

Mọi người xem xong đẹp thì cảm ơn em cái nha !!!

kemkem

Member
ảnh mèo đẹp quá bạn ơi !!!! thích cái tấm chó nằm với mèo,ko hiểu sao khi nhìn thấy cảnh này luôn có cảm xúc lạ kỳ ghê :D

helawiki

Member
dế thương quá ^^ nhìn yêu ko chịu dc ^^ mình thích cái ảnh 2 em mào nằm ngủ í ^^

ashita

Dịch giả Vietpet
đôi mắt mèo ........ vẽ rất sinh động. cả bức tranh ấn tượng nhất đôi mắt . có khi thật còn ko giàu biểu cảm bằng trong tranh

matsat

Member
nhìn tranh vẽ mèo đáng yêu ghê , tranh của ban bebiyeucun vẽ cũng rất đẹp , mong sẽ có thêm thật nhiều tranh nữa