• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

gà nòi nhà nhóc

pit bull

Member
Bạn cho hỏi đây là gà đòn hay gà cựa ?> mình thấy con cuối cùng là OK nhất. Con ô ở trên thì mình ko thích mào của nó ( mào cờ - giống gà ta ).Con đấy chắc bạn đã cắt bớt mào của nó rồi à ?
Quên mất, gà của bạn được mấy kg?

gà cựa đó anh.con gà que mồng lá vì mồng nó bị ngã sang 1 bên nên phải cắt bớt mấy con này từ 2,4kg trở lên.

hot_dog90

Member
mấy con gà nhà bác con nào chơi cũng được cả,mấy con tía đỏ có dáng vậy mà sao bác không cắt tỉa lông cho nó vậy.em thích nhất là con cuối cùng bác ạ,con này mà mang ra hội thì nhiều con bại dưới chân nó.tướng tá oai phong lắm,chân con nào cũng đẹp,chỉ có mỗi con bịp là mồng xấu ,con này ra trận thì không chịu được những đòn dọc,hoặc vòng kiềng bác ạ.chúc chạc gà nhà bác luôn như vậy.ra trận con nào cũng thắng trận trở về.

cảm ơn bạn nhé ! con khét bông cuối cùng lườn tàu đá cũng ok lắm nhưng bạn để ý xem con điều vàng đầu tiên ấy con đó ok lắm nó tránh đòn rất hay đối phương nạp 3-4 chân mà kg bao giờ trúng nó,nó lựa thời cơ đưa 1 cú là kết thúc trận đấu ngay.còn con khét đen gần cuối có tên là liên hoàn cước ấy nó nạp kg biết mệt:D

Sam_nguyen

gà này là gà cựa. gà đòn ko nhiều lông vậy đâu! và dang dấp bệ vệ hơn. nói chung gà của bác này con nào cũng đc cả. dáng dấp rất đẹp. chỉ riêng con mào cờ bị mọi ng chê!. đúng là mào cờ thì xấu thật, thường thì gà Đòn ng ta ko chơi gà co mà cờ. nhưng với gà cựa thì dùng đc. vì điều cần nhất là nó phải nhanh nhẹn, vì đá cựa it cần sức bền hay đòn nặng như gà Đòn. mà còn này của bác ấy nhìn qua cũng biết nó có cái mặt nhanh lắm đấy. nhanh mặt chánh né đc, tư thế ra đòn cũng nhanh lắm. chỉ có điều là hơi khó tin tưởng mấy cậu coa cái mặt này, vì khi nào hứng nên thì dá hay, ko hứng thì bỏ chạy cũng nhanh lắm.nếu chơi giống gà này thiìchủ gà phải chịu khó tìm hiểu tính nết và biết cách ghép gà thì sẽ tốt hơn. mà tốt nhất là ko nên cho ghép trận trước vụ lông 2. em nhận xét vậy về nó bác thấy có đc câu nào đúng ko bác chủ gà????hì em nói vậy có gì sai các bác bỏ qua cho nhé:eek:h go on: