• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gà đẻ ra rồi mỗ bễ trứng

Em có 1 thắc mắc nhờ anh em giải đáp cho,con gà mái nhà em nó đẻ trứng nhưng mà không chịu ấp đã vậy nó còn mỗ cho bễ trứng luôn,lứa đầu em thấy nó làm như vậy nên em thữ rút kinh nghiệm và khi nó đã đẻ lứa thứ 2 em liền lấy trứng ra đem cất,để khi nào nó đẻ xong hết rồi bỏ vô cho ấp luôn để coi có bị như vậy nữa không,kết quả là nó cũng vẫn thế,nó cũng mỗ bễ hết 2 trứng rồi còn 3 trứng em lấy ra làm bánh mì ốp la luôn:((

thanhhaivs

Member
cho ăn thêm khoáng là ổn nhé bạn. chim , gà thiếu khoáng thương ăn trứng

quoctoandhtv

bạn có nhốt chúng k...nếu nhốt thì hãy thả nó ra cho nó đẻ tự do bạn nhé trường hợp này mình bị r

gà của bạn bị thiếu canxi nặng lắm rồi bạn ơi. Muốn trị nó cũng dễ mà cũng khó, chỉ cho ăn khoáng đảm bảo vẫn mổ trứng ăn vỏ tiếp.

Sad angel

dặn mẹ khi nào nhà ăn trứng để lại vỏ. nghiền nỏ nhỏ ra rồi trộn với thức ăn của gà nhé.