• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em tìm nhà mới !

Do điều kiện không thể nuôi thêm được(có em Phú Quốc hay bắt nạt em nó , tội nghiệp) e muốn tìm nhà mới cho e mèo nhà em , Xin yêu thương trao cho mọi người!
Ảnh em nó đây

giangLN

Member
bạn bán hay là tặng thế, thêm 1 chut thông tin để mọi người biết nhé ^^, ví dụ như liên lạc với bạn ntn, điều kiện cần để nuôi em nó v..v,,,

Mình lấy vía em nó cho bạn dễ nuôi , 150k
Em nó 4 tuổi mèo đực nhưng bị....rồi cho đỡ đi ấy mà.
Em này ăn uống hơi khó tính : cá nướng và gan lợn luộc . em nó nặng 4kg , được chăm sóc kỹ nhưng không bao giờ phải tắm , bởi vì ngày xưa e tắm cho nó 1 lần thấy nó kêu như...cha chết , từ đấy không tắm nữa nhưng cũng không hôi hay không bẩn , vì ngoài lúc ăn và lúc ngủ nó tự liếm lông vệ sinh . Em ý không biết bắt chuột đâu , chỉ ôm e ấy là sướng thôi ( vào mùa đông thôi nhá , mùa hè nóng ôm em ý tát chết)

Trông em có dễ thương không nào ? ...

Em xinh , em kiêu ...em khó nuôi!

Em ý đáng yêu quá mà sạch sẽ nữa :love struck:.Tội nghiệp em mèo quá:(:(

Mong em mèo gắng ăn cho khỏe,đẹp nữa chứ.Bác cố cho em mèo ăn cho khỏe nhé...

Nhà bác khổ không.Nếu là em thì em xin về ngay nhưng nhà lại có một em tây khác rồi.Nó hay bị gọi là LỢN MÈO lắm ạ.Ha ha ha...

Em này nuôi để làm cảnh thôi, chứ nói thật em ý không biết bắt chuột đâu vì nhà đã có em Phú Quốc đảm nhận việc đó rồi .
Khó ăn là tại nhà mình chiều quá toàn cho ăn ngon : cá nướng (Hic, em ý thích nhất là cá trê nướng vì có tí mỡ )và ăn gan lợn luộc...Hic không chịu ăn thức ăn sẵn đâu ạ!
Ai thực sự yêu quý mới chiều nổi em ý!

Không được sử dụng ngôn ngữ @ trên diễn đàn, Hoamattroi nhé! - Phù Dung

moceva

Member
Mèo nhà bạn đẹp quá hen! Nhưng mình đã được Phù Dung tặng cho 1 bé nữa là 2 rồi!! Cho nên đành chúc mèo của bạn tìm được chủ mới tốt thôi.......

hic muốn mua ma chẳng biét liên lạc kiểu gì!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

cafecongchua

Mèo nhà bạn hoamattroi8386 trông xinh quá hà. Tiếc là mình đang ở TP. HCM không thì đã qua kết bạn với bé ý rùi. Chúc cho bé mèo có được 1 cô chủ cưng chiều nhé.

Đợi minh mấy hôm nữa nha, chẳng hiểu sao lúc bình thường thì bố mẹ mình lại kêu không chăm được, bảo tìm nhà mới cho em nó. Lần nào cũng vậy tìm được rồi lại thấy thương nó, không muốn bán nữa!
Cái quan tâm nhất là sợ không ai chìu được cái kiểu ăn uống khó tính của em nó. Đợt trước có cô hàng xóm nhà bán quần áo bảo mua về cho đỡ chuột nhưng cô ấy bảo chỉ nuôi bằng thức ăn sẵn nên lại thôi!
Hix mỗi lần bảo chuẩn bị bán cả nhà thương xông vào chăm sóc em nó , hix cuối cùng thương quá lại thôi , em nó lại trở về chế độ ăn bình thường!
loanxinh89 chờ mình nha! Biết các bạn thật sự yêu thương em nó mình yên tâm lắm!

Không sử dụng ngôn ngữ @ và viết tắt trên diễn đàn (lần 2), Hoamatroi nhé!

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Tốt nhất là em nuôi nó Hoa Mặt Trời ạ...

Khi em yêu thương một chú mèo đến như thế, em biết rõ về thói quen của nó, thì em nên cố gắng thuyết phục gia đình để nuôi nó thì hơn...

Cá trê nướng- theo chị đâu có gì khó phải không em. Chị nghĩ chắc nó ko khó tính đến mức đòi ăn loại cá đắt tiền đâu, em có thể mua những mẻ cá trê tươi nhưng chờ người bán cá gần hết thì hẵng mua, như thế giá thường rẻ hơn nhiều.

Còn gan lợn, so với mặt bằng chung giá cả bây h thì vẫn là thực phẩm rẻ, nên không quá khó, đúng ko em?

Cố gắng nuôi bé mèo ấy nhé.

trời lâu vậy.nhà mình đang nuôi 2 e rồi bây giờ mua thêm 1 e nữa cho vui cửa vui nhà

Xin lỗi bác Phu Dung, em sẽ chú ý sửa ạh , tại quen tay thôi mà bác thông cảm cho em nhé ! Mà ngôn ngữ @ là gì đấy ạh....hix e cứ đọc lại mãi bài viết của em mà không thấy gì chỉ thấy viết tắt 1 tí thôi ạh :D , mong bác chỉ bảo để em sửa chữa ạh!

Dạ xin trình các bác thêm một số ảnh offline của em với mỗi em mèo nhà em thôi ạh
Cũng xin thưa luôn ạh, tuần vừa rồi em về bảo bố mẹ em là tìm được nhà mới cho em mèo rồi nhưng các cụ đổi ý rồi ạh, mong các bác thông cảm và em cũng cám ơn bác loanxinh89 vì đã nhiệt tình ạh

Em nó cũng đã tìm ra cách sống chung với e Phú Quốc rồi ạh

Cám ơn bác Pumpkin nhà em vẫn thương em nó lắm gắn bó lâu dài rồi mà , nhưng tại ở nhà em có 3 con chó Phù Quốc , em Vẹt và e mèo mà em nào cũng cần chăm sóc tốt , em lại không có ở nhà mỗi mình bố mẹ em nên hơi vất vả , chứ nhà em gần chợ có mấy bà bán cá quen vẫn mang đến tận nhà đấy chứ, em mèo nhà em còn sướng như sếp ấy chứ , cá sống mẹ em mua 1 mẻ nuôi trong thùng nhựa , em mèo ăn bữa nào mới bắt ra nướng đấy ạh ...
Thôi thì " Bỏ thì thương mà vương thì tội " - nhà em nhận " tội" rồi đấy ạh , như thế này cũng nhiều lần rồi mà có lần nào quyết tâm được đâu !
Cám ơn các bác đã chia sẻ!

M & T

chúc mừng bạn đã thuyết phục được bố mẹ cho giữ lại em miu, nói thất mình rất hiểu tậm trạng của bạn khi phải tìm nhà mới cho em ý, bạn đã ở với em ý bao lâu thế thì sao đành lòng cho đi được hén :((

monkey22

Member
ui! monkey đang thích quá định liên lạc với hoamattroi để xin nuôi em ý. Tiếc thật đấy. Bé ý yêu quá.

nhocxinh1412

:x

hỳ em ý yêu thế nhưng mình đang còn dy học chưa bịa ra duoc khoản nào lập sổ đen để mua mèo cả nên chúc bạn sớm tìm được chủ mới cho em mèo nhé