• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em Mi nhà mình mới đẻ

Hà Hoà Bình

Em Mi nhà mình giống Fox nhỏ chỉ nặng có 2,2kg màu nâu xẫm rất đẹp. Tính em đáng yêu vô cùng. Cách đây 13 ngày em đã vượt cạn thành công, sinh hạ được 4 con, 3 trai 1 gái. Đây là lần làm mẹ thứ 2 của em. Em đẻ khéo, nuôi con khéo và rất quấn con. Sữa của em chắc là tốt nên các con của em rất bụ sữa. Mình chụp rất nhiều ảnh mấy mẹ con Mi nhưng chưa biết cách post ảnh lên như thế nào. Cách đây 3 hôm em bị sôt sữa can xi lên cơn co giật đùng đùng, mình sợ và thương em quá. Mặc dù đang nửa đêm mình vẫn liều mình như chẳng có, một mình đi xe máy chở em đến BV Pethealth của BS Hoà ở đường Âu Cơ để cấp cứu. Hôm nay em đã bình thường nhưng mình vẫn cho đi tiêm bổ sung can xi thêm 3 buổi nữa. Hàng ngày mình cũng cho em uống thêm viên can xi.Mình rất vui và hạnh phúc mỗi khi ngắm nhìn đàn chó con nằm bú mẹ. Hình ảnh ấy sao nó yên bình quá. Mình muốn viết vài dòng để chia sẻ niềm vui của mình với mọi người:)

Hà Hoà Bình

Chưa post ảnh em Mi được

Mình chụp rất nhiều ảnh mấy mẹ con em Mi nhưng mình vẫn chưa biết cách pót ảnh lên như thế nào. Mình nóng ruột muốn khoe quá . Hôm nay cả 4 em Nghêu, Sò, Ốc, Hến nhà mình đã mở mắt, nom rất xinh

Chúc Mi và các em Nghêu, Sò, Ốc, Hến luôn luôn khoẻ mạnh. Nếu muốn post ảnh thì bạn ấn vào phần Gửi hình ảnh, ấn Browse . Cuối cùng là chọn ảnh để up lên diễn đàn. Nếu bạn muốn up ảnh to thì vào phần Thông tin BQT VP! Bạn cố gắng up ảnh để mọi người cùng chiêm ngưỡng các em nhé!
Good luck!!!:p

Hà Hoà Bình

Em Mi nhà mình tự đẻ mới tài chứ. Đây là lần thứ2 em được làm mẹ và vượt cạn thành công k cần nhờ BS. Em đẻ dễ dàng. Mình trực em đẻ đến tận nửa đêm được 3 con. Sau đó mình buồn ngủ quá để mặc kệ em. 2giờ sáng tỉnh dậy đã thấy 4 đứa con sạch sẽ đang bú mẹ tòm tọp. Hôm nay 4 em Nghêu, Sò, Ốc, Hến nhà mình đã mở măt được 3 ngày rồi và đang tập bò. Cả 4 đứa đều háu đói mình phải cho bú thêm bằng sữa Vinamilk. Bú no rồi lại lăn ra ngủ như lũ say rượu. Cám ơn bạn vì đã quan tâm đến em Mi của mình

vinhangel

Member
vì mình cũng nuôi fox nên hỏi vì thường chó fox phải hay mổ đẻ lắm nên hơi lo

truongngoc

Mong các bạn quan tâm giúp đỡ mem mới,mình thật sự đang rất cần giúp đỡ. Hãy ghé qua topic của mình,mình yêu cún như các bạn vậy

Tomy-SP

Member
Em Mi nhà mình giống Fox nhỏ chỉ nặng có 2,2kg màu nâu xẫm rất đẹp. Tính em đáng yêu vô cùng. Cách đây 13 ngày em đã vượt cạn thành công, sinh hạ được 4 con, 3 trai 1 gái. Đây là lần làm mẹ thứ 2 của em. Em đẻ khéo, nuôi con khéo và rất quấn con. Sữa của em chắc là tốt nên các con của em rất bụ sữa. Mình chụp rất nhiều ảnh mấy mẹ con Mi nhưng chưa biết cách post ảnh lên như thế nào. Cách đây 3 hôm em bị sôt sữa can xi lên cơn co giật đùng đùng, mình sợ và thương em quá. Mặc dù đang nửa đêm mình vẫn liều mình như chẳng có, một mình đi xe máy chở em đến BV Pethealth của BS Hoà ở đường Âu Cơ để cấp cứu. Hôm nay em đã bình thường nhưng mình vẫn cho đi tiêm bổ sung can xi thêm 3 buổi nữa. Hàng ngày mình cũng cho em uống thêm viên can xi.Mình rất vui và hạnh phúc mỗi khi ngắm nhìn đàn chó con nằm bú mẹ. Hình ảnh ấy sao nó yên bình quá. Mình muốn viết vài dòng để chia sẻ niềm vui của mình với mọi người:)
Chúc mừng bạn. Mi giỏi quá hà. Tự sanh được 4 nhóc lận mà không cần BS. Mấy bà mẹ cún chuyên có màn hạ can-xi. Sợ thật.
Post ảnh thế nào thì bạn vào Google đánh câu hỏi mà bạn muốn hỏi, sẽ có chỉ dẫn, hay bấm imagehost .
Mong sớm nhìn thấy ảnh đám cún con.