• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em là LUCKE DASHUND dây

duynnd

Em đấ được bảy tuổi rồi nhưng chưa có bạn nào. cô, cậu chủ muốn tìm một Dashund girl cho em nhưng không biết mua ở đâu. Yêu cầu của em là: màu đen hoặc vàng, chân ngắn, lưng dài Dog Eye

trời, bé này cực kì mũm mĩm luôn, nhìn dễ thương quá. nhưng bé mập như thế sợ ảnh hưởng gì đến sức khỏe của bé đấy bạn ạ, vì 4 chân của bé thế kia mà phải chịu trọng lượng cơ thể như vậy thì hơi vất vả. mình nghĩ bạn nên cân đối chế độ ăn uống của bé lại và cho vận động nhiều hơn :)

duynnd

@tantulinh: haha cảm ơn bạn, chắc tại nhiều mỡ quá đấy.

@Goldenlotus: uh mình cũng lo cho nó. Tại nhà mình hồi trước ở trong phố, chật quá nên nó suốt ngày phải ăn - ngủ - dậy - ăn - ngủ, bây giờ được chạy nhảy nhiều hơn chút săn chuột săn cóc nên có đỡ hơn đấy. Có khó khăn gì mình hỏi kinh nghiệm mọi người nhé.

@duyanhpt: Đúng vậy, yêu thật nhưng nhiều lúc lo quá.

Cám ơn mọi người nhiều nhé. Có biết ai có dashund girl giới thiệu mình với.

tantulinh

Member
Hihi nhà tớ có nè nhưng mẹ tớ không cho nó đẻ ^^
Chán ghê, cũng muốn có đàn cún con trong nhà nhưng mà tớ bận học ko chăm đc :)