• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em hỏi về thuốc phun chuồng trại!

dạo gần đây chim em hay bị bệnh , chắc do chuồng trại không có fun xịt thuốc, em muốn hỏi mua loại thuốc nào để xịt chuồng trại và cách dùng ra sao,cao thủ nào biết thì chỉ dùm em,bây giờ em thả lan chim luonkhông nhốt nữa vì sợ ở chuồng nhiều quá chim sẽ bệnh thêm.cám ơn đã chỉ bảo

nhocsport

Member
dạo gần đây chim em hay bị bệnh , chắc do chuồng trại không có fun xịt thuốc, em muốn hỏi mua loại thuốc nào để xịt chuồng trại và cách dùng ra sao,cao thủ nào biết thì chỉ dùm em,bây giờ em thả lan chim luonkhông nhốt nữa vì sợ ở chuồng nhiều quá chim sẽ bệnh thêm.cám ơn đã chỉ bảo
bạn hãy ra nguyễn thị nhỏ tiệm chị yến mua thuốc viskon về xịt là được,mình thấy loại đó cũng ok lắm:-bd.còn cách dùng thì bạn hãy đọc hướng dẫn sử dụng nhé.chúc chim bạn mau hết bệnh.

rigi1407

Member
Cho mình hỏi địa chỉ của chị yến Nguyễn Thị Nhỏ được không ạ? Ở ngoài đó nhiều tiệm quá không biết ở tiệm nào?

phamhuyhoang

Active Member
loại thuốc tẩy trùng tốt nhất vẫn là thuốc tẩy trùng của các bệnh viện dùng.loại mà người ta đi lau hết tường nhà với sàn phòng bệnh đó bạn nhé .rẻ và hiệu quả nhất ^_^ mấy nghìn đồng một lít tha hồ tẩy ^_^

hailua@

Member
xin cho em hỏi, có loại thuốc sát trùng chuồng trại nào mà diệt đc kí sinh trùng của bc không ạ ! Thời gian gần đây khi em tiếp xúc trực tiếp với chim là bị ( không biết gọi là con gì nhưng nó nhỏ xíu khó nhìn thấy chỉ có cảm giác ngứa và nhột khi nó bám vào người ). Em nuôi số lượng đông nên không thể cho tắm từng đôi đc rồi. Xin cảm ơn các bác