• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

em có thắc mắc về chim bồ câu ai hiểu rõ vô giúp em với

¶phuoc¶

Em mới nuôi 1 cặp và là lần đầu nên không biết gì hai con có màu khac nhau nên chả piết màu khác la 1 con trống với 1 con mái hay là sao ạ

c174

Màu lông không nói lên giới tính của chim bồ câu đâu bạn. Nhưng thường thì con trống sẽ có lông cườm cổ bóng hơn, dày hơn và xù hơn.

¶phuoc¶

Mình thấy con den cứ gù gù cườm nổi len nhảy vào ổ liệu có phải con trống mà cườm no nổi to hơn con trắng

c174

Nếu đến kỳ nhảy ổ, thường con trống sẽ nằm ổ gù gù, con mái đứng ở thành ổ âu yếm chồng nó. Khi sắp đẻ thì con mái sẽ nhảy vào ổ nằm ỳ đó khoảng 2 ngày. Đã đến giai đoạn này thì chúng nó đã "đạp" rồi đó.

¶phuoc¶

Vậy bao lâu thi con mái đẻ tui thấy con trống nằm ổ 3-4ngày rồi mà nó chưa dẻ nữa