• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em đâu rồi ?

Có 1 đêm chị ngồi nói chuyện với em: Tít à! tuần sau chị sẽ bắt 1 em cún về . Nhưng nếu chị bắt thêm 1 em nữa về nhà thì Bố chị đuổi chị ra khỏi nhà mất. Hay em về Hải Phòng, Về nhà trông nhà cho chị nhé! Chị hứa với Tít rằng tuần nào chị cũng về thăm em. Chị học xong rồi chị đón em lên hoặc là chị về ở hẳn với em.
Nó cứ dương cái mắt lên nhìn mình nghe như có vẻ hiểu lắm. MÌnh lại thơm 2 bên má của nó rồi chúc Nó ngủ ngon. Chạy lên nhà để nghỉ. Vừa tắt đèn được 1 lúc thì có tiếng cậy cửa. Mở cửa ra là Tít. Nó cúp đuôi trông có vẻ tội lỗi lắm ý. Thương nó thôi cho nó ngủ trong phòng. được 2 đêm nó mò lên để xin ngủ bên cạnh. Rồi đến 10h đêm thứ 3 nó đã bỏ đi . Bỏ đi trong bóng tối. Bỏ đi không nhìn thấy bóng dáng nó đâu. Cả đêm đấy trong cái sương lạnh đội mũ đi tìm nó miệng mình cứ kêu hoài 2 từ "Tít Tít" Gọi mãi chẳng thấy đâu cả. Vậy là em đi chơi trong đêm hôm đó. Em đi đến tận bây giờ em chưa về. HÌnh ảnh của em cứ hiện mãi trong chị. Em chẳng bao giờ bỏ chị. Dù mải chơi đến đâu em cũng không bao giờ quên ngẩng đầu lên nhìn chị xem chị đang ở đâu. Chị chơi trò trốn tìm cùng em thì em tưởng chị bỏ em em luống cuống đi tìm. Nhìn em ngơ ngác đến tội. Những lúc đấy chị càng yêu em. Không có chị là em không bao giờ đi . Chị ra hồ em cũng ra hồ , chị tập erobic thì em nằm gặm cỏ. Bạn chị rủ em di bộ em nhất quyết không? ai trong xóm cũng đều yêu em. Đến cái ông hàng xóm khó tính ghét chó cũng yêu em. Cái thằng jone nó đầu gấu nhất làng vậy mà lúc nào nó cũng để dành cơm dử em ra ăn để còn chơi với nó. Còn cả con Mụ Zo nữa. Em đi rồi nó nằm 1 mình nó cứ nghĩ là chị đưa em đi chơi mảnh cơ. Nó hú cho cả đêm. Con mụ Zo buồn thui mấy ngày không có ai chơi. Hình ảnh của em mãi ở trong chị. Mong em quay trở về trong 1 hình hài khác em nhé. Bình yên em nhé.

xin chia buồn cùng bạn chắc e cũng đang cảm thấy cô đơn lắm đó bạn . Chú cún co được ng chị như bạn quả là Hạnh Phúc . vui lên

vanglai213

Active Member
chia buồn với em nhé đừng buồn , sắp tới ty ty đẻ anh tặng em 1 chú chó con nó sẽ giúp em đỡ buồn nhớ tít phần nào em nhé

chia buồn với bạn nha.có khi nào nó nghĩ bạn không cần nó nên bỏ đi khi nghe bạn nói đem thêm đứa nữa về.chó có tính ghen mà, nó sẽ không vui khi vị trí của nó trong bạn bị chia sẻ với những con chó khác. mong cho cu cậu sẽ thật bình an dù ở nơi nào đó.mong cho bé tìm được đường về...

mỗi lần cứ vào đây xem chia sẻ của mọi người rồi lại ngồi đọc lại dâm dấm nước mắt nhớ Tít. Cảm ơn anh Vanglai cảm ơn Wind sea cảm ơn đứctrường đã chia sẻ cùng mình.

mong bạn mau chóng vượt qua nỗi buồn.mình tin ở một nơi nào đó cu cậu cũng đang buồn và rất nhớ bạn...

meonho

Member
EM Ở ĐÂU ĐÊM NAY.
Ở đâu đêm nay em hỡi.
Ngoài trời gió lạnh căm căm.
Ở đâu đêm nay em hỡi.
Giăng giăng trắng xóa mưa dầm.

Mong cho bé bình an.

hai198x

Member
Có 1 đêm chị ngồi nói chuyện với em: Tít à! tuần sau chị sẽ bắt 1 em cún về . Nhưng nếu chị bắt thêm 1 em nữa về nhà thì Bố chị đuổi chị ra khỏi nhà mất. Hay em về Hải Phòng, Về nhà trông nhà cho chị nhé! Chị hứa với Tít rằng tuần nào chị cũng về thăm em. Chị học xong rồi chị đón em lên hoặc là chị về ở hẳn với em.
Nó cứ dương cái mắt lên nhìn mình nghe như có vẻ hiểu lắm. MÌnh lại thơm 2 bên má của nó rồi chúc Nó ngủ ngon. Chạy lên nhà để nghỉ. Vừa tắt đèn được 1 lúc thì có tiếng cậy cửa. Mở cửa ra là Tít. Nó cúp đuôi trông có vẻ tội lỗi lắm ý. Thương nó thôi cho nó ngủ trong phòng. được 2 đêm nó mò lên để xin ngủ bên cạnh. Rồi đến 10h đêm thứ 3 nó đã bỏ đi . Bỏ đi trong bóng tối. Bỏ đi không nhìn thấy bóng dáng nó đâu. Cả đêm đấy trong cái sương lạnh đội mũ đi tìm nó miệng mình cứ kêu hoài 2 từ "Tít Tít" Gọi mãi chẳng thấy đâu cả. Vậy là em đi chơi trong đêm hôm đó. Em đi đến tận bây giờ em chưa về. HÌnh ảnh của em cứ hiện mãi trong chị. Em chẳng bao giờ bỏ chị. Dù mải chơi đến đâu em cũng không bao giờ quên ngẩng đầu lên nhìn chị xem chị đang ở đâu. Chị chơi trò trốn tìm cùng em thì em tưởng chị bỏ em em luống cuống đi tìm. Nhìn em ngơ ngác đến tội. Những lúc đấy chị càng yêu em. Không có chị là em không bao giờ đi . Chị ra hồ em cũng ra hồ , chị tập erobic thì em nằm gặm cỏ. Bạn chị rủ em di bộ em nhất quyết không? ai trong xóm cũng đều yêu em. Đến cái ông hàng xóm khó tính ghét chó cũng yêu em. Cái thằng jone nó đầu gấu nhất làng vậy mà lúc nào nó cũng để dành cơm dử em ra ăn để còn chơi với nó. Còn cả con Mụ Zo nữa. Em đi rồi nó nằm 1 mình nó cứ nghĩ là chị đưa em đi chơi mảnh cơ. Nó hú cho cả đêm. Con mụ Zo buồn thui mấy ngày không có ai chơi. Hình ảnh của em mãi ở trong chị. Mong em quay trở về trong 1 hình hài khác em nhé. Bình yên em nhé.
Đọc bài của bạn mình lại nhớ Bin của mình quá :) . Thành thật chia buồn với bạn . Mạnh mẽ lên nhé :p

EM Ở ĐÂU ĐÊM NAY.
Ở đâu đêm nay em hỡi.
Ngoài trời gió lạnh căm căm.
Ở đâu đêm nay em hỡi.
Giăng giăng trắng xóa mưa dầm.

Mong cho bé bình an.
bài thơ của bạn hay quá. Đọc nhiều bài của bạn rồi. Bìa nào cũng ý nghĩa. Cảm ơn bạn

Tít à! vào xem chuyên mục chị lại nhớ đến em. nhìn lại hình ảnh của em chị lại nhớ cái vòng cổ em đeo trên người. Chị tồi thật .đã làm cho em cái vòng cổ đẹp như vậy mà cái tên + điện thoại chị không làm cho em. Vì chị nghĩ chẳng bao giờ em bỏ chị. sao Chị không nghĩ nếu em có lạc thì có ai đấy họ còn lương tâm họ gọi lại cho chị có phải tốt không? Cứ cái gì mất đi rồi mới thấy hụt hẫng.
To all: mọi người à! rút kinh nghiệm từ mình nhé. Hãy làm cho các bé của mình một cái địa chỉ trên cổ. Đến như Tít nhà tớ không rời tớ nửa bước mà còn bị bắt mất. Chúc các bé luôn hạnh phúc