• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

E.Bull đẻ có nhất thiết phải mổ ?

Chivas21

Trước tiên mong các bác thông cảm nếu pic có trùng với pic nào khác trước đó.Vấn đề em muốn hỏi là Bulldog đẻ có nhất thiết là cứ phải mổ cho nó không hay là nó tự đẻ được ?Xác xuất nó tự đẻ được là bao nhiêu % ?Nếu chửa nhiều con quá mới phải mổ hay ít con cũng phải mổ ?E có con Bull nó chửa mà bây giờ không biết là như nào đây :-s Em lại không ở HN nên nó mà đẻ bắt buộc phải mổ thì lại càng khó giải quyết :-s,mà mang nó về HN đợi nó đẻ xong thì ^:)^ vậy nên mong các bác nhiệt tình giúp đỡ cho em phương án nào gọn gàng và khả thi nhất không cẩn thận chết cả mẹ lẫn con thì tội + tiếc lắm :(.Cám ơn mọi người đã đọc bài và giúp đỡ.

sumoandbull

Vietpet sponsor
Mổ đẻ cho an toàn cả mẹ lẫn con :D
Bạn có thể gửi ở HN cho nó đc khoảng 6 tuần cứng cáp rồi mang về cũng đc. :D

Chivas21

Mổ đẻ cho an toàn cả mẹ lẫn con :D
Bạn có thể gửi ở HN cho nó đc khoảng 6 tuần cứng cáp rồi mang về cũng đc. :D
Cám ơn sumoandbull nhiều.Bác cho mình địa chỉ nào uy tín để gửi cho nó đẻ được không ?Hay bác có giúp mình được không ?

sumoandbull

Vietpet sponsor
Cám ơn sumoandbull nhiều.Bác cho mình địa chỉ nào uy tín để gửi cho nó đẻ được không ?Hay bác có giúp mình được không ?
Bác cứ alo em nếu em giúp đc thì em sé giúp hết mình, nếu ko em cũng sẽ tư vấn cho bác làm sao để "mẹ tròn con vuông" :D