• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cu Gáy nhà em.

KimCuong

Active Member
Con Gáy này cũng đang được tá túc bên nhà ông anh em. hehe Nhưng đam mê vẫn là đam mê. Hiện giờ nó đang rất sung, gù, gáy suốt ngày. Gửi các bác vài hình ảnh của nó ngó xem nó thế nào. :D

Hehe... may mà vệ sinh chuồng trại trước khi chụp ảnh nhỉ.? Ko chim lại ở bẩn giống như ông chủ mang chim về mà ko nuôi.

Nhìn bộ cườm đẹp phết. Cu cậu này được mấy tuổi rùi?Hình như còn non thì phải. Nó bổ mấy rồi?
Hôm nào anh em có chim tổ chức thi chim đầu xuân cái? Hỏi ý kiến bác Cuop xem anh em ta nên thi chim gì... cu gáy, họa mi hay khuyên.
Hôm nao tôi với ông mang cu gáy ra công viên thi đối kháng nhé, con cu điên nhà tôi cũng mệt lắm.

duyanhpt

Member
Phải nó là đẹp nuôi dưỡng tốt nhìn rất sung sức tiếc là không nghe được tiếng gáy như thế nào nhỉ, hôm nào sẽ chụp hình con cu gáy nhà em cho mọi người cùng xem.

KimCuong

Active Member
@ levinhphong: Hẹn bạn một ngày nào đó cho Gáy gặp nhau. Bình thường thì nó bổ 3, còn lúc sung lên thì bổ 4 và bổ cả 5 nữa. Đánh tay mê luôn rồi.

@ duyanhpt: Anh em chờ hình ảnh con Gáy của bạn nhé.

AQ101

Member
Chán mấy cái chú này, đã gọi là cu gáy mà đưa lên đây chỉ có cu không có gáy. Đã thế lại còn đua nhau khoe cu nữa chứ, đến mệt:(

bạn có con cu gay đẹp quá, nó gáy giọng gì vậy bạn? mình thấy thường giỏ thóc thường làm bằng giỏ tre chứ nhỉ? bạn dùng bằng cóng sứ hết à?

KimCuong

Active Member
bạn có con cu gay đẹp quá, nó gáy giọng gì vậy bạn? mình thấy thường giỏ thóc thường làm bằng giỏ tre chứ nhỉ? bạn dùng bằng cóng sứ hết à?
Con này trước kia trên Lào Cai nó còn ăn bằng hộp nhựa cơ bác ơi. Ông anh em đang nuôi cũng không quan trọng cóng tre hay cóng sứ đâu. Quan trọng nó có phải là con Gáy tốt không thôi. :)

Con này trước kia trên Lào Cai nó còn ăn bằng hộp nhựa cơ bác ơi. Ông anh em đang nuôi cũng không quan trọng cóng tre hay cóng sứ đâu. Quan trọng nó có phải là con Gáy tốt không thôi. :)
theo như mình biết thì cho ăn bằng giỏ tre thì sẽ hạn chế được bệnh đau mắt ở chim cu gáy thì phải, còn lý do thì mình cũng không biết, để mình hỏi lại các bậc cao nhân xem thế nào? con này gáy giọng gì hả kimcuong?

HÌnh như cóng tre thì thức ăn ko bị ụ nước, thóc ko bị hư và sạch hơn... Đi về quê mới thấy họ nuôi cu đơn giản lắm. Chả cầu kỳ như mình... lồng nhìn tơi tả, còng bằng vỏ hộp nhựa mà vẫn gáy vẫn sống nhăn.