• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cuộc thi chó Chihuahua

huynhhung

Member
mình ít khi thấy các hình ảnh về cuộc thi chó chihuahua của AKC hay FCI. nếu bạn nào có thì đăng hình những show diễn đó cùng những chú chó đoạt giải cho mình cùng những bạn khác cùng xem nha. đang rất trông chờ:praying:

huynhhung

Member
hic.hic coi bộ còn đợi dài dài đây.:(:( nếu ACE nào có thì up lên nha..:praying::praying::praying::praying::praying::praying:

Neapolitan

Active Member
Chihuahua short coat, Wesninster dog show 2009:

http://video.westminsterkennelclub.org/player/?id=1006422

Chihuahua long coat, Wesminster dog show 2009:

http://video.westminsterkennelclub.org/player/?id=1006422#videoid=1006741

Dog show có rất nhiều loại, có nhiều dog show địa phương, chỉ có vài con bình thường tham gia, vì vậy những con thắng cũng chưa chắc là đẹp lắm, vì vậy khi post thông tin và hình ảnh về dog show, các bạn nên tìm hiểu kỷ đó là dog show gì, để người đọc có cái nhìn chính xác hơn .

chihuahua ở nước ngoài nhìn đẹp ,khoẻ và chuẩn quá..còn chihuahua ở VN mình thì sao nhỉ?..sao nhìn em nào cũng giống suy dinh dưỡng ,còi cọc quá..có phải do chế độ ăn kiêng quá mức để có 1 vóc dáng nho nhỏ..nhưng mình vẫn thích sở hữu 1 nhóc khoẻ mạnh linh hoạt tự nhiên chứ không lệ thuộc vào bàn tay con người..đến bao giờ SG mình mới có cuộc thi dành cho chihuahua nhỉ ? để xem tiêu chuẩn thi chihuahua ở nước mình như thế nào đây..hi..hi..

Kuppi

Active Member
chihuahua ở nước ngoài nhìn đẹp ,khoẻ và chuẩn quá..còn chihuahua ở VN mình thì sao nhỉ?..sao nhìn em nào cũng giống suy dinh dưỡng ,còi cọc quá..có phải do chế độ ăn kiêng quá mức để có 1 vóc dáng nho nhỏ..nhưng mình vẫn thích sở hữu 1 nhóc khoẻ mạnh linh hoạt tự nhiên chứ không lệ thuộc vào bàn tay con người..đến bao giờ SG mình mới có cuộc thi dành cho chihuahua nhỉ ? để xem tiêu chuẩn thi chihuahua ở nước mình như thế nào đây..hi..hi..
tặng Chị P59 và mọi người nè, xem em nó chuyên nghiệp không? Nhưng chắc chưa dám thi vì vẫn đang là Pet của bạn Kuppi:

huynhhung

Member
Chihuahua short coat, Wesninster dog show 2009:

Dog show có rất nhiều loại, có nhiều dog show địa phương, chỉ có vài con bình thường tham gia, vì vậy những con thắng cũng chưa chắc là đẹp lắm, vì vậy khi post thông tin và hình ảnh về dog show, các bạn nên tìm hiểu kỷ đó là dog show gì, để người đọc có cái nhìn chính xác hơn .
thanks anh neapolitan rất nhiều vì đã đưa những thước phim sống động về cuộc thi chihuahua cho mọi người xem:-bd:-bd:-bd. chắc em nghĩ không ai hiểu rõ các cuộc show đó bằng anh , vì anh ở canada sẽ có điều kiện tiếp xúc nhiều hơn.mong anh chỉ giáo nhiều về cách chấm điểm của họ.em nghe nói ở canada muốn nuôi dog thì phải có những điều kiện phù hợp thì họ mới cho nuôi như là hằng ngày phải dắt chó đi bộ v.v.v không biết đúng hay sai?
theo em nghĩ cuộc thi không hoàn toàn phụ thuộc vào vẻ đẹp của con chó mà đoạt giải ,mà còn phụ thuôc vào dáng đi , sự nhanh nhẹn vv...nếu vietnam mà tổ chức thì chắc chúng ta không thể theo tiêu chuẩn của nước ngoài về hình thể rồi nhưng về các tiêu chuẩn như dáng đi, sự nhanh nhẹn và linh hoạt phải được ưu tiên hàng đầu thì nên có. hi vọng trong tương lai gần sẽ có nhiều cuộc thi về chihuahua nói riêng và nhóm chó nhỏ nói chung>>> đây là vài ý kiến đóng góp của em nếu có sai mong ACE góp ý dùm:p

@Kuppi ..pet của bạn em xinh quá nhỉ..nhưng bé còn nhí quá..dáng vóc chưa phát triển ..hy vọng khi trưởng thành em nó cũng có những vòng đo lý tưởng để thi thố cùng các bạn chihuahua trong tương lai .

Neapolitan

Active Member
thanks anh neapolitan rất nhiều vì đã đưa những thước phim sống động về cuộc thi chihuahua cho mọi người xem:-bd:-bd:-bd. chắc em nghĩ không ai hiểu rõ các cuộc show đó bằng anh , vì anh ở canada sẽ có điều kiện tiếp xúc nhiều hơn.mong anh chỉ giáo nhiều về cách chấm điểm của họ.em nghe nói ở canada muốn nuôi dog thì phải có những điều kiện phù hợp thì họ mới cho nuôi như là hằng ngày phải dắt chó đi bộ v.v.v không biết đúng hay sai?
theo em nghĩ cuộc thi không hoàn toàn phụ thuộc vào vẻ đẹp của con chó mà đoạt giải ,mà còn phụ thuôc vào dáng đi , sự nhanh nhẹn vv...nếu vietnam mà tổ chức thì chắc chúng ta không thể theo tiêu chuẩn của nước ngoài về hình thể rồi nhưng về các tiêu chuẩn như dáng đi, sự nhanh nhẹn và linh hoạt phải được ưu tiên hàng đầu thì nên có. hi vọng trong tương lai gần sẽ có nhiều cuộc thi về chihuahua nói riêng và nhóm chó nhỏ nói chung>>> đây là vài ý kiến đóng góp của em nếu có sai mong ACE góp ý dùm:p
Thi chó phụ thuộc vào rất nhiều thứ, hình dáng đúng với tiêu chuẩn, dáng đi, sức khoẻ, sắc lông, răng, tính tình ...... nhiều thứ lắm, muốn có 1 con chó đầy đủ tiêu chuẩn đi show bên này không phải dễ .

Bên này mua chó của breeders đàng hoàng thì không phải ai họ cũng bán, họ chỉ bán cho những người họ thấy hiểu biết về giống chó đó, và yêu thương nó . Đã hiểu biết và yêu thương thì họ sẽ chăm sóc đúng cách . Chứ không có chuyện bắt người mau phải làm cái này cái kia . (còn mua ở tiệm hay của backyard breeder hay mấy breeders tào lao, puppy mill thì ai họ cũng bán, có tiền là bán, mua về muốn làm gì thì làm)

VN sau này khi vô FCI thì show chó sẽ theo tiêu chuẩn của FCI, còn bây giờ theo tiêu chuẩn gì thì tui không biết . Muốn có chó chuẩn thì phải nhập chó chuẩn về nhân giống, tìm hiểu tiêu chuẩn của FCI để nhân giống ra những con đúng tiêu chuẩn .

huynhhung

Member
thanks anh.em nghe nói anh cũng nuôi chihuahua để đi show, vậy nếu tiện anh có thể up hình những chú chihuahua của anh được không ạh?:p

Neapolitan

Active Member
thanks anh.em nghe nói anh cũng nuôi chihuahua để đi show, vậy nếu tiện anh có thể up hình những chú chihuahua của anh được không ạh?:p
Các bạn coi đở vài tấm nghe, hôm nào rảnh tui chụp thêm vài con nữa, tui cũng chưa có website cho tụi nó .