• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

con người thật tàn ác...kinh khủng

lonton

Member
xin lỗi mình đã xoá đường link rồi...vì có bạn nói nó thật đág sợ,mình cũng kg muốn làm các bạn buồn thêm vì những cảnh như vậy...bây giờ chỉ biết cố gắng giữ gìn và chăm sóc các bé thôi...
đến bao giờ mới hết những cảnh tàn bạo thế này...chúng nó có tội gì đâu, ánh mắt sợ hãi của chúng nó kg làm cho ngta thấy đau lòng...kg dám xem chỉ lám liếc mắt qua 1 tí sơ đau lòng ,sợ sẽ khóc ...nếu mình ở đó thì dù cho ngta có giết mình ,mình cũng sẽ ôm tụi nhỏ vào trong lòng dù chúng đen đúa,xấu xí hay dơ bẩn đến mứcc nào đi nưã...để chúng biết rằng dù chúng ra đi chúng vẫn còn được 1 chút yêu thương...
chẳng biết ngon bổ gì nhưng thức ăn làm từ những con vật đáng yêu như vậy,chúng cũng có 1 sinh mang và cần được trân trọng...
những con vật kg có tôi vậy mà con người kg yêu chúng thì lam sao mà con người có thể yêu thương con người được...
dã man thật...

Dã man quá, mình xem cái cảnh lột da chó mà mình thấy ớn lạnh, chừng nào con người mới hết ăn thịt chó, mèo đây.

matsat

Member
Ở đây, chúng ta chửi họ tàn nhẫn dã man bởi vì chúng ta yêu thương động vật, còn họ họ chỉ nghĩ sinh mạng của những con thú tội nghiệp ấy mang đến cho họ tiền, chỉ thế thôi , không hơn không kém. Khi xem đoạn phim ấy, mình không thể ngừng khóc nhưng thử hỏi ngoài việc thương xót cho những sinh linh bé nhỏ ấy thì chúng ta còn có thể làm gì ... thật quá bất công!

Lan Z

Member
Mình cũng cảm ơn matsat và bạn lonton. Mình mất 3 con mèo mấy năm rồi, hẳn chúng nó đã lên thực đơn của nhà hàng ở đường Trần Phú gần nhà.
giờ thì mình triệt sản hẳn mèo ở thời điểm 6,7 tháng, rồi không chừa chỗ hổng nào ở rào cho bọn mèo nhà mình đi đâu cả.
Xứ mình không có luật cho chó mèo...ở xứ khác ngược đãi chó mèo là có Hội chăm sóc thú vật tới sờ gáy ngay...

Shakhi Viet

Active Member
em nhớ 1 lần qua KL, tay lái xe sau khi biết em là người VN có nói rằng "Người VN sang lao động ở Malysia thì, trên trời có máy bay, dưới nước có tàu thuỷ là không ăn được. hay bắt trộm chó, mèo của người bản địa để ăn" bực quá mà không biết giải thích làm sao

Cún Mèo

Member
em nhớ 1 lần qua KL, tay lái xe sau khi biết em là người VN có nói rằng "Người VN sang lao động ở Malysia thì, trên trời có máy bay, dưới nước có tàu thuỷ là không ăn được. hay bắt trộm chó, mèo của người bản địa để ăn" bực quá mà không biết giải thích làm sao
Khổ thân bạn,

Mình mà vào trường hợp như bạn, mình cũng thấy nhục nhã, xấu hổ lắm bạn à.

Cứ giải thích là người Việt Nam cũng có nhiều loại người, có vậy thôi bạn ạ..

haddymis

Member
Ôi, dạo này trên đường đi học mình còn thấy bán chim sẻ quay cơ nhá, mà nhiều người bảo đấy là vịt con, dã man quá. Nhớ hồi trước toàn mua chim sẻ về thả thôi, bây giờ thì thế này đây, không biết sau này đến những con nào chung số phận nữa. :(

Piggy

Member
Hồi trước ở Hà Lan, có mấy ông Việt Nam thèm thịt cầy quá, bắt chó nhà mình nuôi ra vườn BBQ, nghe nói đi tù cũng mười mấy năm (không nhớ chính xác ạh).