• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

con này từ căn cứ nào vậy các bác

vinhxena

Hôm rồi bé mới bắt cặp này ngoài chợ Thành Thái thấy con trống có đeo cái khoen này ae nào biết xin cho ít thông tin.cảm ơn nhiều :p

votran2003

Member
mình không nuôi giống này nhưng nhìn giống thái bc đó bạn.!!!!có không đúng đừng cười nha..

Ilovepigeon

Member
Hôm rồi bé mới bắt cặp này ngoài chợ Thành Thái thấy con trống có đeo cái khoen này ae nào biết xin cho ít thông tin.cảm ơn nhiều :p

kiềng này hình nưh không phải kiềng danh định mà là kiềng CHỢ

kiềng này hình nưh không phải kiềng danh định mà là kiềng CHỢ
Nhóc này có hiểu thế nào là kiềng danh định không mà phát biểu tùm lum vậy,

Kiềng danh định là kiềng có số thứ tự, có năm và được đeo vào chim để xác định danh tính của con chim đó,

Kiềng thứ hai là kiềng căn cứ: có tên và có thể có số điện thoại của chủ căn cứ và có thêm số thứ tự.

Kiềng hội: là kiềng do hội bồ câu việt nam làm và phát hành, có chữ VNPC và có năm cũng như có số thứ tự.

Kiềng chợ là bao giồng các loại kiềng trên nếu đem bán ở chợ đó nhóc à.

AU = Australia... ghia ghia. Chúc mừng có chim ngoại nha :D
Chữ AU không phải là Australia mà là chữ gì ấy. trên kiềng họ gắn mấy chữ khác nhau giống như là lốc kiềng đó có chữ đó vậy, như mình đang cầm một cái kiềng có chữ ROC thì là maroc à?

Ilovepigeon

Member
Nhóc này có hiểu thế nào là kiềng danh định không mà phát biểu tùm lum vậy,

Kiềng danh định là kiềng có số thứ tự, có năm và được đeo vào chim để xác định danh tính của con chim đó,

Kiềng thứ hai là kiềng căn cứ: có tên và có thể có số điện thoại của chủ căn cứ và có thêm số thứ tự.

Kiềng hội: là kiềng do hội bồ câu việt nam làm và phát hành, có chữ VNPC và có năm cũng như có số thứ tự.

Kiềng chợ là bao giồng các loại kiềng trên nếu đem bán ở chợ đó nhóc à.
Vậy kiềng AU đấy là kiềng gì hả anh và để làm gì hay đeo như kiềng chợ

zongke

Member
Chữ AU không phải là Australia mà là chữ gì ấy. trên kiềng họ gắn mấy chữ khác nhau giống như là lốc kiềng đó có chữ đó vậy, như mình đang cầm một cái kiềng có chữ ROC thì là maroc à?
Hihi, anh Hoàng Dương vui tính ghê.
Chữ AU: hiệp hội bồ câu đua Mỹ.
R.O.C: Republic of China - Là kiềng của hội bồ câu Đài Loan đó.

chienbinh

Member
Hihi, anh Hoàng Dương vui tính ghê.
Chữ AU: hiệp hội bồ câu đua Mỹ.
R.O.C: Republic of China - Là kiềng của hội bồ câu Đài Loan đó.
Anh zongke dạo này bận không nuôi bồ câu nữa rùi mà vẫn chịu khó vô diễn đàn theo dõi thông tin ah, lần trước anh tặng chim em chậm quá khi biết đã hết rùi. Web bồ câu của anh vẫn duy trì chứ anh hay sắp tới cũng không duy trì nữa, trang web có nhiều bài bổ ích lắm, chúc anh sớm quay lại với chim đua nha. Và anh em sẽ biết được nhiều loại thuốc cho chim đua hơn nữa

darklord900

Member
Chỉ có anh Zongke mới giải thích được cho bạn ấy hiểu thôi =)) Chúc anh mau mau rãnh để chơi chim đua tiếp tục cùng anh em nhé

zongke

Member
Anh zongke dạo này bận không nuôi bồ câu nữa rùi mà vẫn chịu khó vô diễn đàn theo dõi thông tin ah, lần trước anh tặng chim em chậm quá khi biết đã hết rùi. Web bồ câu của anh vẫn duy trì chứ anh hay sắp tới cũng không duy trì nữa, trang web có nhiều bài bổ ích lắm, chúc anh sớm quay lại với chim đua nha. Và anh em sẽ biết được nhiều loại thuốc cho chim đua hơn nữa
chienbinh nói:
Chúc anh mau mau rãnh để chơi chim đua tiếp tục cùng anh em nhé
Cám ơn các bạn, do công việc bận quá nên tạm thời ngưng thú vui này lại. Mình sắp sửa chơi lại rồi. Trang web bocaudua.com đang tạm khóa lại để nâng cấp & thêm bài mới.
Chúc các bạn vui khỏe, có nhiều chiến binh bay tốt & nhiều chim kiểng đẹp.